อ่านบทวิเคราะห์เค้าบอกว่า PTTEP เป็นหุ้น Asset Play

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

อ่านบทวิเคราะห์เค้าบอกว่า PTTEP เป็นหุ้น Asset Play

โพสต์ที่ 1

http://www.settrade.com/brokerpage/IPO/ ... 0PTTEP.pdf

เค้าบอกว่าเป็น Asset Play

อยากทราบว่ามันเป็น Asset play ยังไงเหรอครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 885

โพสต์ที่ 2

asset play น่าจะเป็นสินทรัพย์ที่บันทึกต่ำกว่าความเป็นจริง หรือนักลงทุนยังไม่รับรู้มูลค่า กรณี pttep สินทรัพย์ที่ซ่อนเร้นน่าจะเป็นปริมาณปิโตรเลียมในแหล่งต่างๆ ที่ยังไม่รับรู้ในงบดุล ที่มีศักยภาพมากๆเช่น แหล่งในพม่าทั้ง 3-4 แปลง รวมถึงแหล่งอื่นๆอีก ถ้ามองอย่างนี้ก็มองได้ครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
newbie_12

โพสต์ที่ 3

ลูกอิสาน เขียน:asset play น่าจะเป็นสินทรัพย์ที่บันทึกต่ำกว่าความเป็นจริง หรือนักลงทุนยังไม่รับรู้มูลค่า กรณี pttep สินทรัพย์ที่ซ่อนเร้นน่าจะเป็นปริมาณปิโตรเลียมในแหล่งต่างๆ ที่ยังไม่รับรู้ในงบดุล ที่มีศักยภาพมากๆเช่น แหล่งในพม่าทั้ง 3-4 แปลง รวมถึงแหล่งอื่นๆอีก ถ้ามองอย่างนี้ก็มองได้ครับ
เห็นภาพชัดเจนครับ ขอบคุณครับ
anakinnet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ผมเคยซื้อตอนยังไม่แตกพาร์สองปีที่แล้ว(มั้ง) ราคา 444 บาท ตอนนี้ถ้าจะให้ซื้อทำใจไม่ได้ทุ๊กที เพราะว่าต้องเอาราคาไป x 5 ก่อนอ่ะ
In the long run, We are all dead.
newbie_12

โพสต์ที่ 5

anakinnet เขียน:ผมเคยซื้อตอนยังไม่แตกพาร์สองปีที่แล้ว(มั้ง) ราคา 444 บาท ตอนนี้ถ้าจะให้ซื้อทำใจไม่ได้ทุ๊กที เพราะว่าต้องเอาราคาไป x 5 ก่อนอ่ะ
คูณ 4 ไม่ใช่เหรอครับ
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 6

newbie_12 เขียน: คูณ 4 ไม่ใช่เหรอครับ
คูณ 5 ครับ เพราะแตกจากพาร์ 5 เป็นพาร์ 1 บาทครับ
boy2t
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

แปลว่า มีทรัพย์สินที่ตีค่าไม่ได้ ซ่อนอยู่เหรอ ?
โพสต์โพสต์