ถ้ามองแบบใจเย็นไม่ดูราคามากตอนนี้น่าจะเป็นโอกาส

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
booklover
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

ถ้ามองแบบใจเย็นไม่ดูราคามากตอนนี้น่าจะเป็นโอกาส

โพสต์ที่ 1

ผมเข้าใจถูกไหมครับ แต่ละเหตุผลที่พิมพ์ว่าทำไมหุ้นตก

ไม่เห็นมีผลกับธุรกิจบางตัวเลย :D
Blueblood
ผู้ติดตาม: 24

Re: ถ้ามองแบบใจเย็นไม่ดูราคามากตอนนี้น่าจะเป็นโอกาส

โพสต์ที่ 2

hansome เขียน:ผมเข้าใจถูกไหมครับ แต่ละเหตุผลที่พิมพ์ว่าทำไมหุ้นตก

ไม่เห็นมีผลกับธุรกิจบางตัวเลย :D
ถ้ามีเงินเหลือนะครับ :P
It's earnings that count
ภาพประจำตัวสมาชิก
jung_oh
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เห็นด้วยครับ

หลายตัวน่าสนใจ

ถามกันที่กระทู้นี้เลยได้ไหมคับ (จะโดนด่าไหมเนี่ย)

เพื่อนๆ พี่ๆ เล็งตัวไหนไว้กันมั่งคับ อิอิ

ถือโอกาสลอก และ แลกเปลี่ยนกันคับ

ส่วนผม เล็ง TNH เอาไว้คับ ราคานี้ น่าสนใจจิง

เสาร์- อาทิตย์ คนแน่นตลอด ผมดูราคาล่าสุด มาที่ 6.4 แล้วอ่ะ
booklover
ผู้ติดตาม: 2

Re: ถ้ามองแบบใจเย็นไม่ดูราคามากตอนนี้น่าจะเป็นโอกาส

โพสต์ที่ 4

Blueblood เขียน: ถ้ามีเงินเหลือนะครับ :P
ผมว่าหลายๆคนคงใช้วิธีขายตัวตกน้อยๆมาซื้อตัวที่ตกมากๆมั้ง

ครับพี่ blueblood บางตวตอนนี้ถ้าพยายามมองจากข้อมูลร้อย

คนร้อยหุ้นไม่ตื่นกับสีแดงๆมากผมว่าก็น่าสนใจนะครับ :D
contrarian
ผู้ติดตาม: 52

โพสต์ที่ 5

"ซื้อยามเมื่อเลือดนองถนน"

ชาวสวน ทะยอยกลับมาประจำการ 8)

ให้ลูกสอบเข้าให้เสร็จก่อน จะมาconcentrateให้มากขึ้น
...
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

contrarian เขียน:"ซื้อยามเมื่อเลือดนองถนน"

ชาวสวน ทะยอยกลับมาประจำการ 8)
นั่งรอ garden (สวน) อยู่เหมือนกันครับ เพลินดี  :mrgreen:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ย้ำคิดย้ำฝัน
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

เก็บครับ รอมานานเหลือเกิน
ปลายเดือนก่อนหมดเงินไปเยอะกับ LTF และเพิ่มทุนกิจการซื้อหุ้นจุ๋มจิ๋ม
เดือนนี้portใหญ่ขึ้นแน่เพราะจะซื้อเพิ่ม ถ้าตกเรื่อย ๆ ก็จะทยอยเก็บ
contrarian
ผู้ติดตาม: 52

โพสต์ที่ 8

แต่อย่าชมสวนเพลิน นะครับ
โพสต์โพสต์