พบคุณฉัตรชัยในรายการ Money talk

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Saran
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

พบคุณฉัตรชัยในรายการ Money talk

โพสต์ที่ 1

เพิ่งเห็นตัวอย่างเมื่อกี๊นี้เอง เลยมาแจ้งให้ทราบกันครับ

คืนวันพฤหัสนี้ครับ 17 ม.ค. เวลา 4 ทุ่ม  :D
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 2

รอดู  รายการ  คุยแหกโค้ง ของ พี่พอใจด้วยนะคับ

:twisted:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
kiri
ผู้ติดตาม: 1

tv

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณคุณ Saran และ หมอเคด้วยค่ะ จะรอดูค่ะ  :D
akkhapon
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เคยเห็นหลายคน หลายครั้งครับ ถึงแม้ไม่มีโอกาสได้เข้าไปในเมืองเลย
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 5

ไม่มี Money channel ครับ รบกวนผู้ใจบุญนำไฟล์เสียงมาโพสต์ด้วยครับ
ระดับปรมาจารย์มาถ่ายทอดทั้งที ไม่อยากพลาดครับ
รักในหลวงครับ
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

อดดูเฮียฉัตรเลย ไม่ว่าง..

เฮียมี clip VDO มั่งไม๊อะ
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

ครับ

โพสต์ที่ 7

พูดเรื่องอะไรครับ.... ใช่ในรายการมันนี่ทอล์กเดลี่รึป่าว

จะได้เห็นหน้าเห็นตากันก็คราวนี้แหละ....

รอดูครับ
lipton

โพสต์ที่ 8

อยากฟังจังคับ
แต่วันที่ 17 ผมต้องไปต่างจังหวัด
ถ้าเพื่อนๆ ท่านใดสะดวก รบกวนนำไฟล์เสียงมาโพสต์ด้วยครับ
:bow:
...

โพสต์ที่ 9

:cool:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
adi

โพสต์ที่ 10

mprandy เขียน:อดดูเฮียฉัตรเลย ไม่ว่าง..

เฮียมี clip VDO มั่งไม๊อะ
clip vdo อุอุอุ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
mprandy

โพสต์ที่ 11

ดูตัวอย่างตอนต่อไป เฮียฉัตรนี่เน้นแต่เนื้อ ๆ เลยนะ หลักการ VI ล้วน ๆ  :wink:
...

โพสต์ที่ 12

mprandy เขียน:ดูตัวอย่างตอนต่อไป เฮียฉัตรนี่เน้นแต่เนื้อ ๆ เลยนะ หลักการ VI ล้วน ๆ  :wink:
ผมกลัวว่าจะโดนพิธีกรแย่งพูดหมดน่ะสิครับ ฮา..
cryptonian_man

โพสต์ที่ 13

[quote="..."][quote="mprandy"]ดูตัวอย่างตอนต่อไป เฮียฉัตรนี่เน้นแต่เนื้อ ๆ เลยนะ หลักการ VI ล้วน ๆ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 14

:cheers:  :cheers:   :cheers:   :cheers:   :cheers:   :cheers:

ต้องขอบคุณคุณฉัตรชัยที่ให้ความรู้เรื่องกระแสเงินสด
ผมตัดสินใจทิ้ง patkl
จากมีกำไร  กลายมาเป็นขายขาดทุน
เพราะคุ้ยไปเจอกระแสเงินสดจากการดำเนินกิจการ
ติดลบประมาณเจ็ดร้อยห้าสิบล้าน
ถ้าเรียกเก็บหนี้ก้อนนั้นไม่ได้   อะไรจะเกิดขึ้น ????

ตอนนี้ราคาหุ้นพัฒน์กล ถูกกว่าตอนที่ขาย
ประมาณหุ้นละ ๗๐ สตางค์
ถ้าเป็นหุ้นกลุ่ม ๑ หรือ ๓  
คงจะใช้วิธีเพิ่มหุ้นไม่เพิ่มเงินไปแล้ว
แทนที่จะยอมขายขาดทุนแล้วทิ้งเลย

:oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 15

พฤหัสบดีหน้า
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
...

โพสต์ที่ 16

chatchai เขียน:พฤหัสบดีหน้า  จะได้พบกับพี่พอใจในรายการครับ
ฮ่าๆๆ อัดรายการไปหรือยังครับ พี่พอใจไม่เห็นเข้ามาเล่าให้น้องๆฟังมั่งเลย
ไม่รู้งานนี้เฮียเราอัดพิธีกรไปกี่ดอก หรือว่าโดนรุมก็ไม่รู้  :lovl:
mprandy

โพสต์ที่ 17

[quote="chatchai"]พฤหัสบดีหน้า
...

โพสต์ที่ 18

ทางรายการเค้าลืมเชิญบุคคลร้อนแรงแห่งปีไปได้อย่างไรครับ

วีไอในตำนาน..
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 19

... เขียน:ทางรายการเค้าลืมเชิญบุคคลร้อนแรงแห่งปีไปได้อย่างไรครับ

วีไอในตำนาน..
นั่นดิ ลืมคนนี้ไปได้อย่างไร  :mrgreen:

ส่วนอีกคนที่อยากให้ไปออกรายการคือ พี่ naris
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 20

:) ผมตามไม่ทันครับ ท่านเป็นใครครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
jung_oh

โพสต์ที่ 21

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน::) ผมตามไม่ทันครับ ท่านเป็นใครครับ

ย้อนกลับไปไม่นาน เด๋วก็เจอครับ มีพูดถึงกันหลายกระทู้จริงๆ

บุรุษในตำนาน 555
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 22

:o ไม่ทราบจริงๆครับ ทำการบ้านอ่าน web มาร่วม 4 เดือนแล้วครับ แต่อาจจะยังไม่พอมังครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 23

แนวทางการลงทุนแบบวีไอ
ได้รับการยอมรับขึ้นเรื่อยๆนะครับ
ขอแสดงความยินดีกับสมาชิกวีไอทุกท่าน

ที่จริงดร.ไพบูลย์ก็เป็นระดับปรมาจารย์วีไอมานานแล้ว
อีกทั้งเซียนๆวีไอก็เริ่มทะยอยเปิดตัวพร้อมกับความสำเร็จที่สะสมมายาวนาน

คืนนี้ไม่พลาดรายการพี่ฉัตรแน่
เนื้อหาสาระน่าจะเพียบ

และสัปดาห์หน้าก็พี่ป้อมอีกคน
อยากดูการปะทะกันระหว่าง
เจ้าพ่อรวยมุขทั้งสองคนระหว่างอ.เสน่ห์กับพี่ป้อม

มวยถูกคู่ครับ  :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 24

[quote="สามัญชน"]
มวยถูกคู่ครับ
ปุย

โพสต์ที่ 25

ba_2l เขียน:ดูทางเน็ทได้ครับพี่รพินทร์

http://truemusic2.truelife.com/home/pla ... hp?guid=12#
Live Stream ใช่มั้ยครับ เนี่ย
ดูได้ ลื่นเลยครับ  ขอบคุณมากๆ

รอดูอยู่
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 26

มารอชมอยู่เช่นกันครับ
ขอบคุณคุณ ba_2l มากๆนะครับผม  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
mprandy

โพสต์ที่ 27

นี่ลงทุน แลกเวรเพื่อดูเฮียฉัตรเลยนะเนี่ย

กะลังดูอยู่พอดี
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 28

:bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:

ขอบคุณรายการดีๆรายการนี้มากๆนะครับ

ขอบคุณพี่ฉัตร มากๆสำหรับสิ่งดีๆ
จะนำไปปฏิบัติตามนะครับ

:D มีความสุขกับการลงทุนเช่นกันครับผม :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
cryptonian_man

โพสต์ที่ 29

ดูเสร็จแล้ว กำลังคิดอยู่ว่าพี่พอใจไปเจอกะอ. สเน่ห์แล้วจะเป็นไงบ้าง

ว่าแต่พี่ฉัตรชัยเกษียณตัวเองตั้งแต่ 33-34 เลยเหรอครับ
อยากเป็นอย่างนั้นบ้างจัง

ขอบคุณพี่ฉัตรชัยนะครับ กับสรุปวิธีการลงทุนของพี่

ว่าแต่อ่านกระทู้พี่ทีไรนึกว่าพี่เป็นคนเคร่งขรึม ที่ไหนได้ดูเป็นคนแจ่มใส สบายๆ สงสัยเพราะเกษียณตัวเองเร็วแน่ๆ เลยได้ทำอะไรที่ตัวเองชอบได้เต็มที่
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
humdrum

โพสต์ที่ 30

ตั้งนาลิกาปลุกตื่นมารอดูด้วยคนครับ  :lol:
ประทับใจมากครับ   :lol:
ผมหัวเราะตลอดเลย  :wink:
ท่านพิธีกร ทั้งตลก ทั้งมีสาระ
มีความสุขมาก ๆเลยครับ ที่ชมรายการ  :oops:
ขอบคุณมากครับ  :wink:
โพสต์โพสต์