ปันผล NPC นี่เครดิตภาษีได้กี่เปอร์เซ็นครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
kot31
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

ปันผล NPC นี่เครดิตภาษีได้กี่เปอร์เซ็นครับ

โพสต์ที่ 1

มีใครเคยรับปันผล NPC ปีที่แล้วมั๊ยครับ เครดิตภาษีได้ที่กี่เปอร์เซ็นต์ครับ มีบางส่วนยกเว้นภาษีมั๊ยครับ ผมตั้งใจจะซื้อหุ้นเพื่อถือเอาเงินปันผลไปเครดิตภาษี คราวก่อนซี้อ GRAMMY เพราะเห็นว่าจ่ายปันผลสูงปรากฏว่ารับปันผลมา 0.55 บาทต่อหุ้น แต่เงินส่วนที่เสียภาษี 25% แค่ 0.33 บาทเอง ที่เหลือ 0.22 บาทยกเว้นภาษี เลยผิดหวังเลย :cry:
ล็อคหัวข้อ