ปี้ที่ผ่านมาพวกเราได้โบนัสกันกี่เดือนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

ปี้ที่ผ่านมาพวกเราได้โบนัสกันกี่เดือนครับ

โพสต์ที่ 1

ผมว่าน่าจะวัดสภาพเศรษฐกิจได้นิดหน่อย

ขอบอกเป็นกลุ่มของบริษัทท่านด้วยนะครับ เช่นกลุ่มยานยนต์ กลุ่มอสังหา
RONNAPUM
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

5 เดือน ครับ ยานยนต์
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 3

ได้มา5-6 พันบาท ฮิ ฮิ( รับราชการ มา 30 ปี
เงินเดือน 4 หมื่นต้นๆ )
semtk

โพสต์ที่ 4

45 วันครับ กลุ่ม Manufacturing ครับ
augustz

โพสต์ที่ 5

2417 บาท ครับ

ปล.อยู่เวรหยุดวันเดียว ยังได้มากกว่าโบนัสทั้งปีเลย  :x
Speculators deal with greed.

Investors deal with fear.
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

ไม่ได้ครับ
ทำงานราชการ
เงินเดือน (ก่อนเพิ่ม 4% หลังเพิ่มขี้เกียจคำนวณ) 12,690 บาท
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 7

mprandy เขียน:ไม่ได้ครับ
ทำงานราชการ
เงินเดือน (ก่อนเพิ่ม 4% หลังเพิ่มขี้เกียจคำนวณ) 12,690 บาท
เอ! อาจารย์ Mprandy ครับ น่าจะได้นะครับ ประมาณ 5-6พัน
บาท สำหรับข้าราชการ ลองตรวจสอบให้แน่ๆนะครับ
hagrid

โพสต์ที่ 8

คุณหมอ mprandy ไม่บอกเงินเพิ่มอย่างอื่นด้วยหรือครับ
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ขอผมโบนัส ยังไม่ออกเลย

สิ้นเดือนนี้ถึงรู้คับ

ลุ้นกระสุนเพิ่มอยู่
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 10

Radio เขียน: เอ! อาจารย์ Mprandy ครับ น่าจะได้นะครับ ประมาณ 5-6พัน
บาท สำหรับข้าราชการ ลองตรวจสอบให้แน่ๆนะครับ
เช็คแล้วครับ ไม่มีครับ ปกติสาย ก. (อาจารย์) ไม่เคยได้ครับ เข้าใจว่าเป็นธรรมเนียม ที่เขามักจะให้สาย ข. (สายสนับสนุน) หรือ ค. (สายธุรการ) มากกว่า
hagrid เขียน:คุณหมอ mprandy ไม่บอกเงินเพิ่มอย่างอื่นด้วยหรือครับ
ก็เขาถามเรื่องโบนัสนี่ครับ โบนัสเขา based on เงินเดือนอย่างเดียวนี่ ไม่ได้ถามรายได้รวม  :wink: (แต่รายได้อื่นมันไม่คงเส้นคงวาแบบเงินเดือนนี่นา อยู่เฉย ๆ ไม่ทำก็ไม่ได้)
SunShine@Night

โพสต์ที่ 11

โบนัสออกปลายเดือนหน้าครับ

หวังว่าจะมีหุ้นดีๆ ถูกๆ ให้เก็บนะครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
pavilion

โพสต์ที่ 12

3-4 เดือน กลุ่มขนส่ง  8)
WinterWind

โพสต์ที่ 13

3-4 เดือนครับ กลุ่มขนส่ง
ปีนี้นับว่าได้เยอะ
แต่ราคาหุ้นบริษัทกลับลงเอาลงเอา
Accidental Hero
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

ได้ยินมาว่า Toyota ให้ 7 เดือน
BGH ให้ 1.5 - 4 เดือน แล้วแต่ประเมิน
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
pavilion

โพสต์ที่ 15

sonofabom เขียน:3-4 เดือนครับ กลุ่มขนส่ง
ปีนี้นับว่าได้เยอะ
แต่ราคาหุ้นบริษัทกลับลงเอาลงเอา
:)  :)  :)
beammy

โพสต์ที่ 16

5 เดือน ครับ

ธุรกิจนำเข้ารถซุปเปอร์คาร์ รถสปอร์ต และรถหรูทุกประเภท ครับ  8)  ...
mamalover

โพสต์ที่ 17

1-2 เดือน อยู่ระหว่าง 1 หรือ 2 เดือน ถ้าวัดจากผลงาน น่าจะได้ 2 เดือน แต่ถ้าวัดจากความชื่นชอบของฝ่ายบุคคล น่าจะเหลือ 1 เดือน 5555555

ทำ web อ่ะ

ข้อมูลจากชาวบ้าน (รบกวนตรวจสอบอีกที)

smm ให้โบนัสพนักงานประมาณ ครึ่งเดือน
sport ให้ 1-2 เดือน

ปตท. เห็นว่าได้ 6 เดือน
มติชน ปีนึ่งได้ 3 ครั้ง ทยอยจ่าย น่าจะประมาณ 2.5-3 เดือน
inn ให้ประมาณ 2-3 เดือน อันนี้แล้วแต่ผลงาน กับอายุงาน

ที่ไม่ได้นี่สิเพียบ

บริษัทที่เอาคนออกปีนี้

ดาราเดลี่ 10 คน (ชัวร์ๆ)
อาร์เอส เห็นว่า 100 คน (อันนี้ไม่ชัวร์)
แกรมมี่ก็มีเอาคนออกเหมือนกัน ไม่ทุกแผนกนะ แต่แบบเงียบๆ (ก็ดันไปรู้กับเขาอีกนะ)

และเคเบิลทีวีที่ปิดอีก

ปล.อย่าไปบอกใครนะว่า เราบอกมา เอิ๊ก..ก
โพสต์โพสต์