7 ปี แห่งการเติบโต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 1

อยากจะบอกทุกคนว่า Thaivi ของเรา อายุเข้า 7 ปีแล้วครับ

การที่Thaiviอยู่มาได้ยาวนาน เช่นนี้ได้โดยไม่หวังผลทางการค้านั้น เป็นเรื่องที่ยากมาก และในตอนที่ผมและพวกเริ่มก่อตั้งกันก็คิดไม่ถึงเหมือนกัน

สิ่งที่อยากจะพูดคือ ขอขอบคุณ สมาชิกที่ร่วมสนับสนุนตั้งแต่รุ่นแรกๆ สมาชิกรุ่นต่อๆมาก

ทีมผู้ก่อตั้ง ทีมงานรุ่นแรก ทีมงานรุ่นที่สองที่คุณหมอสามัญชนเป็นแกนนำ

หวังว่าThaiviจะอยู่ต่อๆไปนานเท่านาน สำหรับผม ขั้นแรกอยากเห็นการฉลองครบรอบ10 ปี จริงๆ :D และหวังว่าเราจะผ่าน10ปีแรกไปได้อย่างงดงาม :cheers:  :cheers:
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
...
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณพี่มนด้วยครับ  :cheers:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

เหวอ แก่ไป 7 ปีแล้วหรือ อืม งึมๆ ไปหาอะไรกินบำรุงหล่อ ดีกว่า

:D  :D  :D
krisy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ขอขอบคุณทีมงานและสมาชิกท่านอื่นๆเหมือนกัน ที่ทำให้มีเวปดีดี มีสาระ เป็นที่พึ่งให้นักลงทุนทุกคน
.....Give Everything but not Give Up.....
RONNAPUM

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณสำหรับ thavi.com ขอบคุณ อ.มน ที่ให้ผมได้รับความรู้เกี่ยวกับการลงทุนที่ถูกต้อง  ขอให้ web นี้ อยู่ยืนยาวต่อไปครับ :D  :D  :D  :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
007-s

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณ ทุกท่าน ที่มีส่วนทำให้มีเวบนี้ค่ะ

ทีมงานทุกท่าน ทุกรุ่น รวมไปถึงทั้ง เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ไม่ว่าเก่าหรือใหม่ เก่งหรือไม่เก่ง มีสาระหรือไม่มีสาระ มีบทบาทมากหรือน้อย...

...ล้วนแล้วแต่ประกอบกันเป็น สังคมแห่งเวบนี้

ขอขอบคุณค่ะ

:bow:
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณอีกคนครับ
DARK LEKLEK

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณมากคับ และ ขอแสดงความยินดีด้วย....
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 9

โห 7 ปี ถ้าไม่มี thaivi ผมคงไม่มีวันนี้ ขอบคุณจริงๆครับ

ขอบคุณทีมงานและคณะผู้ก่อตั้งด้วยครับ ที่ช่วยกันควบคุมให้เว็ปดำเนินไปได้อย่างราบรื่น  :bow:
It's earnings that count
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณมากครับ

(จาก ทีมงานรุ่นแรก)
cryptonian_man

โพสต์ที่ 11

ขอบคุณทีมงานทุกรุ่นที่ดูแลเวบเป็นอย่างดี ให้เวบนี้เป็นเวบแห่งการลงทุนเน้นคุณค่าที่มีคุณค่าจริงๆ ครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
chartchai madman
ผู้ติดตาม: 6

thanks

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องครับ
oatty

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณเช่นเดียวกันครับ

ช่วยกันรักษาบ้านอันทรงคุณค่าของเราไว้นะครับ ไว้อีกสามปี จัดงานใหญ่เลย
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
bankniti

โพสต์ที่ 14

มาร่วมสุขสันต์วันเกิด และขอบคุณเจ้าของงาน รวมทั้งทีมงานและเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ทำให้มีวันนี้ได้ ขอบคุณทุกท่านครับ :bow:
Jimmy

โพสต์ที่ 15

ขอบคุณ พี่ๆ ทุกคน ทีทำให้มีเว๊ปดี ๆ ขึ้นมาให้พวกเราใช้ในการหาข้อมูล

-----------------------------------------------------------------
ชีวิตมีแค่สองหมื่นกว่าวันจะมัวรอมันไปถึงไหนก้าวเดินออกไปแล้วทำมัน
Yippy

โพสต์ที่ 16

โฮ  อายุ  7 ปี  แล้วหรือเนี่ย  
เสียใจจังเลย  เพิ่ง รู้จักแค่ปีเดียว
ขอบคุณ สำหรับ ทุกท่าน ที่ให้ข้อมูลดี ๆๆๆ
ขอ Thaivi  จงเจริญ  ๆๆๆๆๆๆ ตลอดไป

:D  :D  :D  :lol:  :lol:
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 17

[quote="Blueblood"]โห 7 ปี ถ้าไม่มี thaivi ผมคงไม่มีวันนี้ ขอบคุณจริงๆครับ

ขอบคุณทีมงานและคณะผู้ก่อตั้งด้วยครับ ที่ช่วยกันควบคุมให้เว็ปดำเนินไปได้อย่างราบรื่น
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
terati20

โพสต์ที่ 18

วันเกิดวันที่เท่าไหร่คับ  ยินดีด้วย

8)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
jung_oh

โพสต์ที่ 19

สุขสันต์วันเกิดครบรอบ 7 ปีครับ

ยินดีด้วยครับผม

ขอเติบโตไปพร้อมๆ กับ Thaivi ด้วยคับ  :cheers:  :cheers:  :cheers:
tatandchin

โพสต์ที่ 20

ยินดีด้วยครับ และขอขอบคุณ พี่ๆ ทีมงานรุ่น 1 และรุ่น 2 ครับ
thaivi เป็นอีกหนึ่งช่องทางที่นำเสนอทางเลือกหนึ่งในการลงทุนให้กับหลายๆคนครับ บางคนอาจบอกว่าใช่ บางคนอาจบอกว่าไม่ใช่ แต่สำหรับผม ใช่ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับสิ่งดีๆ ที่ thaivi มีให้กับ ผม พี่ๆ เพื่อนๆ ใน นี้
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 21

ขอบคุณด้วยคนครับ
dikdik

โพสต์ที่ 22

ขอบคุณ thaivi มากๆครับ  ไม่มี thaivi ผมคงไม่มีวันสบายๆอย่างนี้เหมือนกัน  ขอบคุณทีมงานทั้งเก่าและใหม่ทุกคน  ขอบคุณเพื่อนพ้องน้องพี่ที่เข้ามาแลกเปลี่ยนข้อมูลดีๆกัน ทำให้มีข้อมูลไปใช้วิเคราะห์ลงทุน
ผมเชื่อว่าเวบไซต์ของเราเป็นของจริง  ต้องอยู่คงทนไปนานเท่านาน  สมาชิกใหม่คงมากขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคนลงทุนในแนวนี้ไม่เกี่ยงข้องกับสภาพตลาดและเศรษฐกิจมาก  ถึงแม้เศรษฐกิจหรือตลาดหุ้นไม่ดี  เราก็ยังคงลงทุนและเข้ามาพูดคุยกันเหมือนๆเดิม
kit556

โพสต์ที่ 23

ขอบคุณ พี่มนตรีและทีมงานทุกคนครับ ถึงผมจะไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัวและก็เพิ่งเข้ามารู้จัก web นี้ได้เพียง 2 ปีกว่าๆ

ผมเพิ่งเริ่มโครงการท่องอดีตกลับไปเียี่ยมชมกระทู้เก่าๆใน Thai VI โดยเริ่ีมไล่จากหน้า 1 เพิ่งอ่านผ่านตามาว่า 7 ปีก่อนพี่มนตรีกลัวไม่มีคนเข้า web ถึงขนาดกลัวว่าต้องปิดไปด้วยซ้ำ คิดดูแล้วไม่น่าเชื่อเพราะตอนนี้คนเข้า web นี้กันเยอะมากโดยเฺฉพาะช่วงตลาดขาขึ้นคนจะมากผิดปกติ

ขอบคุณทีมงานอีกครั้งครับ

ปล. ผมว่า web นี้รวบรวมกระทู้ดีๆไว้มากยิ่งกว่าคลังสมบัติ แต่น่าเสียดายที่มันไม่ได้ถูกรวบรวมและจัดหมวดหมู่ตั้งแต่แรกๆ ถ้าโครงการขุดกระทู้เก่าเดินหน้าไปได้ดี และน่าจะแบ่งกระทู้เป็นหมวดๆอีกหน่อยเช่น วิเคราะห์ เชิงคุณภาพ , ปริมาณ หรือ งบเป็นส่วนๆ ก็จะดีมากครับ เพราะตอนนี้แค่กระทู้ที่ขุดขึ้นมา 78 กระทู้ก็มากพอที่จะจัดกลุ่มแล้ว มือใหม่ๆมาทีหลังจะได้ทำความเข้าใจได้ง่ายขึ้นว่าสิ่งที่อ่าน คือส่วนใดของภาพรวมในการลงทุนแนว VI
Kritsada
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 24

[quote="yoyo"][quote="Blueblood"]โห 7 ปี ถ้าไม่มี thaivi ผมคงไม่มีวันนี้ ขอบคุณจริงๆครับ

ขอบคุณทีมงานและคณะผู้ก่อตั้งด้วยครับ ที่ช่วยกันควบคุมให้เว็ปดำเนินไปได้อย่างราบรื่น
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
plamuek76

โพสต์ที่ 25

ขอบคุณด้วยครับสำหรับเว็บดีๆแบบนี้ :bow:
prasit_tee

ขอบคุณผู้ก่อตั้ง

โพสต์ที่ 26

ผมใช้เว็บนี้มาหาข้อมูล ดีมากๆเลยครับ ตั้งใจจะเป็น VI เจอเว็บนี้เข้าเลยยิ่งอยากเป็น VI ครับ

Thanks a lot for motivation.
ไม่มีคำว่าแพ้หากว่าเราได้เริ่ม
ไม่มีคำว่าอยู่ที่เดิมหากเราได้ค้นหา
ไม่มีคำว่าเป็นที่หนึ่งหากยังต้องพึ่งพา
ไม่มีคำว่าดีกว่าหากว่าเราไม่ตั้งใจ
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 27

Thank you for everything

:bow:  

:cheers:
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Kuruni

โพสต์ที่ 28

ขอบคุณมากครับทุกท่านที่ทำให้มีwebดีๆอย่างTVI :bow:  :bow:
beammy

โพสต์ที่ 29

[quote="สามัญชน"][quote="yoyo"][quote="Blueblood"]โห 7 ปี ถ้าไม่มี thaivi ผมคงไม่มีวันนี้ ขอบคุณจริงๆครับ

Kelly

ขอแสดงความยินดีและขอขอบคุณทีมงานและสมาชิกคะ

โพสต์ที่ 30

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จและคุณค่าของ ThaiVIคะ ที่นับวันก็มีแต่มูลค่าเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ :cheers:  :cheers:
ขอขอบคุณทีมงานและสมาชิกทุกท่าน ที่ได้ดูแล +การแลกเปลี่ยนมุมมอง+การให้ข้อมูลดีดีแก่กัน :cool:  :cool:
ขอบคุณศิษย์พี่ทุกๆท่านที่ได้ให้แนวทางรุ่นใหม่ๆให้เป็นนักลงทุนที่มีคุณค่าคะ :bow:  :bow:
โพสต์โพสต์