LIVE กับ Mkt. Cap. 12,000 ล้าน!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 23

LIVE กับ Mkt. Cap. 12,000 ล้าน!!!

โพสต์ที่ 1

เพิ่งเห็นว่าราคาสูงขนาดนี้ :shock:

บริษัทนี้ทำธุรกิจหลักอะไรครับ
รู้แต่ว่าธุรกิจย่อยคือ เปลียนชื่อบริษัท กับ แตกพาร์ :lol:

เปลี่ยนชื่อจาก DOI => ONPA => BNT => LIVE
แตกพาร์จาก 10 => 2.50 => 1 => 0.10
"Price is what you pay. Value is what you get."
Jeak
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมรู้แค่  :lol:

2545      2546     2547      2548      2549     2550
กำไรสุทธิ -234.87 -161.02 -267.77 -333.86 -372.03   -40.28
tanapol
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 3

เค้าคงเห็นขาดทุนสุทธิลดลงเรื่อยๆมั้งคับ

อาจ turnaround นะเนี่ย

:P
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man

Re: LIVE กับ Mkt. Cap. 12,000 ล้าน!!!

โพสต์ที่ 4

Kao เขียน:เพิ่งเห็นว่าราคาสูงขนาดนี้ :shock:

บริษัทนี้ทำธุรกิจหลักอะไรครับ
รู้แต่ว่าธุรกิจย่อยคือ เปลียนชื่อบริษัท กับ แตกพาร์ :lol:

เปลี่ยนชื่อจาก DOI => ONPA => BNT => LIVE
แตกพาร์จาก 10 => 2.50 => 1 => 0.10

:rofl:  :rofl:  :rofl:

ผมว่าน่าจะเป็นธุรกิจหลักมากกว่านะครับ เห็นเขามุ่งมั่นเหลือเกิน

"เจ้า"ภาพก้อเหลือเกิน ดันราคาขึ้นเต็มที่แล้วก้อแตกพาร์ให้เมงเม่าเห็นว่าราคาไม่แพง

สงสัยว่าพาร์ 0.10 เนี่ย ยังแตกต่อได้อีกเปล่าครับ แบบว่า 0.01 อะไรพวกเนี่ย
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
century78

โพสต์ที่ 5

แต่คนที่เข้าซื้อ นี่เรียกว่าลงทุน ไม่ได้เลยครับ

ต้องขานนามว่า    ผู้กล้า ...
mongkol
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

ขอเสนอ TRAF เข้าร่วมประกวดได้ไหมครับ

:shock:  P/BV  94 เท่า   แม่เจ้า   :D

ต้องเป็น ผู้กล้า มั่ก มากๆๆๆ เลยครับ  :twisted:
แก่นแท้ คือ "ความว่าง" นี่เอง
noooon010

Re: LIVE กับ Mkt. Cap. 12,000 ล้าน!!!

โพสต์ที่ 7

Kao เขียน:ธุรกิจย่อยคือ เปลียนชื่อบริษัท กับ แตกพาร์ :lol:

โดนใจจังครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 8

http://www.set.or.th/set/companyhighlig ... country=TH

ข้อมูลหน้านี้มันแปลกๆหรือเปล่าครับ

market cap 372.60 ล้าน หรือผมตาถั่วอะไรหรือเปล่าหว่า
Ryuga

โพสต์ที่ 9

จาก 10 มา 1 นี่ ลดพาร์นี่ครับ ไม่ได้แตก ตอนนั้นเหลือ 600 กว่าล้านหุ้น พาร์ 1
ปี 47 เพิ่มทุนมาเป็น 900 กว่าล้าน
ปี 48 เพิ่มทุนอีกเท่าตัว เป็น 1,900 กว่าล้าน
ปี 49 ขึ้นไปเป็น 2,000 กว่าล้าน แล้วก็รวมหุ้น เหลือ 230 ล้าน พาร์ 1 ลดขาดทุนสะสม แล้วก็เพิ่มทุนเท่าตัวเป็น 460 ล้าน
มหัศจรรย์จริงๆ 8)
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 10

เกมลวงโลก หลอกกันแบบนี้ หลอกได้ไม่นานหรอก เพราะคนเริ่มโง่น้อยลงเรื่อยๆ

แต่ก็ยังมีคนใหม่

ให้หลอกอยู่เป็นระยะๆ
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 11

ลากมาขนาดนี้...........เป็นไปได้มั้ยครับที่ตอนจบ
เจ้ามือจะจับกินกันเองครับ

เห็น โวลุ่มตัวนี้อย่างแย่ๆ วันหนึ่งก็ 70-80 ล้าน
วันไหน พีคๆ ล่อกัน 200 ล้านขึ้นไปเลยทีเดียว

แล้วเจ้ามือนี้เวลาใครหักหลังกันนี้ เค้าจะโกรธกันไหมครับ
แล้วเวลาตั้งวงเล่นกันใหม่นี่เค้าจะชวนคนเดิมที่เคยเบี้ยวกัน
มาเล่นด้วยหรือเปล่าครับนี่   :lol:  :lol:

ขอบคุณครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
lam

โพสต์ที่ 12

หุ้นตัวนี้ไม่มีวันหลอกคนในเวปนี้ได้หรอก สงสารแต่ชาวบ้านตาดำดำ ที่ไม่รู้เรือง ขอมอบหรีดดำแด่ กลต ถ้าผมเป็นใหญ่ในกลต จับ SP ยาวตั้งแต่MARKET CAP เกินพันล้านแล้ว
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 13

สมัยก่อนผมก็เคยคิดนะครับว่าหุ้นพวกนี้น่าจะต้องโดนอะไรอย่างที่พี่ lam พูดบ้าง แต่จะว่าไปจริงๆ แล้วผมว่าคงต้องปล่อยให้เป็นไปตามกลไกของมันนะครับ เพราะไม่ได้มีใครเค้าไปบังคับว่าต้องซื้อ ทุกคนมีสิทธิ์เลือกได้เอง และก็ต้องรับผิดชอบตัวเอง .......Caveat emptor is Latin for "Let the buyer beware".....การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรตัดสินใจศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนการลงทุน
Impossible is Nothing
jiras

โพสต์ที่ 14

จบรอบแล้วสำหรับ LIVE ต่อนี้ไปลงเป็นหลัก มีรีบาวน์เป็นระยะ ท้ายสุดไปเล่นกันที่ไม่เกิน 1 บาทในปีนี้
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 15

jiras เขียน:จบรอบแล้วสำหรับ LIVE ต่อนี้ไปลงเป็นหลัก มีรีบาวน์เป็นระยะ ท้ายสุดไปเล่นกันที่ไม่เกิน 1 บาทในปีนี้
ขนาดบาทเดียว Mkt Cap ก็ยังประมาณ เจ็ดแปดพันล้านโน่น

เกือบเท่า HMPRO
DARK LEKLEK

โพสต์ที่ 16

LIVE = EVIL
ผมไม่เอาคับตัวนี้ ซวยPORTผม

โพสต์ที่ 17

กลับสู่สามัญจริงๆละก็.............

ต้องกลับไปที่  0.10 บาท ซินะครับ  เพราะแตกพาร์มาแล้วนี่น่า

ขอบคุณครับ
Ryuga

โพสต์ที่ 18

และแล้วคุณเธอก็เดินหน้าไปสร้างสถิติใหม่ที่ 13,524 ล้านบาท
ตอนนี้ ไม่แค่ GRAMMY, RS, NMG, WORK แล้ว ยังได้ MATI กะ PSAP ไปด้วย
แค่บริษัทเดียว มูลค่าตลาดขนาดนี้เชียว อยากเห็นหน้าคนซื้อที่ 2.94 จังครับ :lol:
MindTrick

โพสต์ที่ 19

Ryuga เขียน:และแล้วคุณเธอก็เดินหน้าไปสร้างสถิติใหม่ที่ 13,524 ล้านบาท
ตอนนี้ ไม่แค่ GRAMMY, RS, NMG, WORK แล้ว ยังได้ MATI กะ PSAP ไปด้วย
แค่บริษัทเดียว มูลค่าตลาดขนาดนี้เชียว อยากเห็นหน้าคนซื้อที่ 2.94 จังครับ :lol:
หน้าเธอใช่ว่าขี้เหร่นะครับ ราศีจับ เชียว :lol:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
Fate

โพสต์ที่ 20

เจ้านี้ใช่ไหมครับ ที่ไปได้คลื่น 99.5 มาจาก the radio  :ohno:
Frankie

โพสต์ที่ 21

DARK LEKLEK เขียน:LIVE = EVIL
ผมไม่เอาคับตัวนี้ ซวยPORTผม
ชอบไอเดียครับ :D
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
ssuwan

โพสต์ที่ 22

Frankie เขียน: ชอบไอเดียครับ :D
ไม่แน่คนเปลี่ยนชื่อบริษัทมาเป็น LIVE อาจตั้งใจ แปลย้อนหลังก็ได้ อิอิ :lol:
wk0966

โพสต์ที่ 23

3.12 จะมียอดใหม่ไหมนะ  ดูเทคนิดแล้วน่าจะ peak แล้วหนาวจิงๆ
“Survival of the fittest”
“รายได้เพิ่ม กำไรเพิ่ม ปันผลเพิ่ม”
phobenius

โพสต์ที่ 24

อ่านเจอในพันทิพย์ ตอนแรกบอกว่าหุ้นห่านทองคำ เป็นมาเจอ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 38839.html

เรียกว่าห่านทองคำสายพันธุ์ใหม่ เฮอะๆๆๆ เห็นแล้ว งงไปกะเค้าด้วย
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 25

phobenius เขียน:อ่านเจอในพันทิพย์ ตอนแรกบอกว่าหุ้นห่านทองคำ เป็นมาเจอ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 38839.html

เรียกว่าห่านทองคำสายพันธุ์ใหม่ เฮอะๆๆๆ เห็นแล้ว งงไปกะเค้าด้วย
คุณนราเทพเขากล่อมได้เก่งนะครับ ผมอ่านยังเคลิ้มเลย :ep: แต่พอตื่นจากฝัน มาดูงบแล้ว :vm: ครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Ryuga

โพสต์ที่ 26

อยากรู้ว่า เค้าคือใครที่ซื้อ 3.30 บาท ไปน่ะครับ มูลค่าตลาด 15,180 ล้านบาท P/B 37 เท่า :lol:
น้ำเปล่า

โพสต์ที่ 27

phobenius เขียน:อ่านเจอในพันทิพย์ ตอนแรกบอกว่าหุ้นห่านทองคำ เป็นมาเจอ

อ่านความเห็นแรกแล้วนึกว่าเค้า ประชด

แต่ที่ไหนได้ เค้ารักของเค้าจริง ๆ 55555555

อยากรู้ว่า เค้าคือใครที่ซื้อ 3.30 บาท ไปน่ะครับ มูลค่าตลาด 15,180 ล้านบาท P/B 37 เท่า
เห็นแล้ว น่ากลัว สมชื่อจริง ๆ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

LIVE = EVIL 
"ความยากไม่ได้อยู่ที่การเสาะหาธุรกิจชั้นเยี่ยมในปัจจุบัน แต่อยู่ที่การค้นหาธุรกิจชั้นเยี่ยมในอีก 5 หรือ 10 ปีข้างหน้า"
Ryuga

โพสต์ที่ 28

ว่าดอยเดิมสูงแล้ว ดอยใหม่ก็สูงกว่า  :lol:
ตอนนั้นเห็นชน 3.12 บาท แล้วร่วง จากนั้นก็ไปต่อ 3.30 บาท แล้วก็ร่วง เมื่อวันศุกร์ไปถึง 3.72 บาท  :lovl:

ดูผ่านๆ ในกระแสเงินสด ราวกับว่ากำไรตอๆ ของเขา อาจอาศัยวงเงินสดของบริษัทไปหมุนซื้อๆ ขายๆ หุ้นสูงร่วม 2,500 ล้านทีเดียว  :rofl:  (ตลท. ท้วงที่ต่ำกว่านี้)
ปี 49 เห็น MME ยังไม่หมื่นล้านก็โดนทุบแล้ว จาก 39 บาท เหลือ 2 บาท ล่าสุดก็ออกลายขาดทุน 2Q ติด
แต่น้อง EVIL วิ่งไปได้ถึง 17,112 ล้านบาท

ณ จุดพีค EVIL มีมูลค่าตลาด พอๆ กับ GRAMMY, RS, NMG, WORK, MATI, SE-ED และ SPORT รวมกัน
ล่าสุดปิดตลาดก็สามารถขึ้นมาเป็นบริษัทที่มีมูลค่าตลาดสูงเป็นอันดับสามของกลุ่มบันเทิง รองจากเบอร์ 1 BEC และ เบอร์ 2 MCOT เท่านั้น
เบียด MAJOR ลงไปเป็นอันดับ 4 ได้เป็นผลสำเร็จ
ขออวยพรให้ทะลุ 20,000 ล้าน ชนะ MCOT ให้ได้นะ  :rofl:  :rofl:  :rofl:

เป็นหนึ่งในหน้าประวัติศาสตร์หุ้นปั่น โพสเป็นหลักฐานซะหน่อย  :8)

โพสต์ที่ 29

^
^
^
^
^
ต่อเนื่องจากของคุณ ryuga

สงสัยเป็น  ราชาเงินทุนกลับชาติมาเกิดรึเปล่าครับ :wink:
qingwen

โพสต์ที่ 30

คนอาจเข้าใจว่าเป็นเจ้าของ LIVE.COM
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
โพสต์โพสต์