ธุรกิจแบบ virgin

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เห็นในกระทู้ cpall อยากรู้ว่า virgin เค้าทำอะไรบ้างครับ ที่เห็นในเมืองไทยจำได้ว่ามีคลื่นวิทยุ ความหมายคือเค้าทำทุกอย่างเลย อย่างงั้นหรือครับ อธิบายหน่อย บอกลิงค์ก็ได้ครับ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

http://www.virgin.com/home.aspx

welcome to the world of virgin ....
Impossible is Nothing
Pallas
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

Virgin Radio Thailand เป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง Virgin Radio Asia (ถือหุ้นโดยกลุ่ม Virgin ของเซอร์ริชาร์ด แบรนสัน) และ BEC-Tero (BEC World ถือหุ้นใหญ่) Scope ของธุรกิจที่ทำมีเฉพาะการทำธุรกิจวิทยุเท่านั้นครับ ไม่รวมธุรกิจอื่นๆของกลุ่ม Virgin
"As Above, So Below"
ภาพประจำตัวสมาชิก
กบนอกกะลา

โพสต์ที่ 4

ผมว่าลองอ่านประวัติเจ้าของดูก่อนก็ดีนะครับ(Richard Branson)
น่าจะได้อะไรดีๆ และก็จะเข้าใจว่าทำไมเขาวางกลยุทธ์การทำธุรกิจแบบนั้น
อ่านแล้วมันส์ดีครับ
::..I wont give up while there's a glimmer of a chance..::
โพสต์โพสต์