กลุ่มอิเลคฯ ตัวไหนน่าสนใจที่สุดครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
juntuma
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กลุ่มอิเลคฯ ตัวไหนน่าสนใจที่สุดครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้มอง ๆ  svi  พีอีต่ำ  มีปันผลใช้ได้  9 เดือนแรก ผลงานใช้ได้

แต่ราคานี่สิ  โดนบีบจนหน้าเขียว  งบการเงินตัวเองดี

แต่รวมไม่ดี  ลูกที่ไหนไม่รู้ขาดทุน  ไหนว่าสร้างโรงงานใหม่  

ccet ผลงานดีกว่าปีที่แล้ว  แต่ราคามาไกลแล้ว  มีวอแรนท์  สองตัว

delta  โตขึ้นเรื่อย ๆ  ปันผลดีกว่าเงินฝากตั้งแยะ

kce  turn around  ไม่ปันผลมาสองปี  ปีนี้มีลุ้น

draco  กิจการคล้าย  kce  เขาว่างั้น  มาในแนวเดียวกัน

team  หวังมากผิดหวังมาก  ยังโตอยู่  แต่ไม่ได้อย่างใจ  ห่างไกลเป้าหมาย

metco  ก้อดี  แต่ราคาแพง  ซื้อได้น้อยหุ้นอ่ะ

ที่กล่าวมาทั้งหมด  มีอยู่ตัวนึงครับ  กำลังมองตัวที่สอง  เพื่อน ๆ  ถือหรือชอบตัวไหนกันมั่งครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
bankniti
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

รู้สึกว่าจะลืม HANA ไปอีกตัวนะครับ :B
Sumotin
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 3

SVI ที่จีนเค้าสร้างมารับ order จากจีนโดยเฉพาะ แต่เห็นว่า จะคุ้มทุนไม่ q4 ก็ q1 51 หนะครับ  

CCET order เข้ามาเยอะ เหมือนกัน

ตัวอื่นๆ ไม่แน่ใจครับ ไม่ได้ศึกษาเท่าไหร่

แต่ q3 นี่ ทำ new high ด้าน ยอดขาย ทั้ง 2 บริษัทเลย แต่ราคาไม่ขยับเลย

^^
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
TAKUYA

โพสต์ที่ 4

อืม ขอแชร์ความคิดหน่อยนะครับ
ผมว่า DRACO ถูกสุด
SVI ถือว่าดีมากสำหรับนักลงทุนระยะยาว
ที่ลงทุนมานานแล้ว
ส่วน METCO นั้นผมว่า ถูกกว่า Delta
CCET hana ซะอีก
"ความฝัน" ถ้าไม่ทำให้เป็นจริง
ก็ไม่มีความหมาย
นักเก็งกำไรระยะยาว
gnomeller

โพสต์ที่ 5

ผมว่ากลุ่มนี้น่ากลัว ราคาไม่ค่อยเสถียรเลย
tanapol
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 6

ตามความเห็น ผมว่า team ดีที่สุด

เหตุผลต้องลองดูเอาเองครับ
metro

โพสต์ที่ 7

กำลังคิดอยู่ว่า หาก Subprime ส่งผลกับ เศรษฐกิจของ อเมริกา ทำให้การบริโภคและการใช้จ่ายน้อยลง จะไปกระทบกลุ่มอิเลคหรือเปล่า เพราะ อิเลคฯโดยมากจะจัดว่าเป็นสินค้าฟุ่มเฟือยก็ได้ครับ
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

มีอีก

โพสต์ที่ 8

จริงๆมีอีกหลายตัวนะครับ
"Hope is not a strategy"
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

บางตัวส่งยุโรป กับญี่ปุ่นนะครับ
"Hope is not a strategy"
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 10

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ตามความเห็น ผมว่า team ดีที่สุด 

เหตุผลต้องลองดูเอาเองครับ
เห็นด้วยครับ 100 % แต่ ราคาเท่าไรครับ ที่ดีที่สุด สำหรับ team

:D  :D  :D
โพสต์โพสต์