การถือหุ้นที่จัดว่าเป็นหุ้นวัฏจักรถือเป็น Value Investor ไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Tlk
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

การถือหุ้นที่จัดว่าเป็นหุ้นวัฏจักรถือเป็น Value Investor ไหม

โพสต์ที่ 1

การถือหุ้นที่จัดว่าเป็นหุ้นวัฏจักรถือเป็นแล้วรอขายตอนที่คาดว่ากำลังจะเป็นขาลงอเป็น Value Investor ไหมครับ?[/b]
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 885

Re: การถือหุ้นที่จัดว่าเป็นหุ้นวัฏจักรถือเป็น Value Investor

โพสต์ที่ 2

teelek เขียน:การถือหุ้นที่จัดว่าเป็นหุ้นวัฏจักรถือเป็นแล้วรอขายตอนที่คาดว่ากำลังจะเป็นขาลงอเป็น Value Investor ไหมครับ?[/b]

หุ้นทุกกลุ่ม ทุกตัว เป็นหุ้น vi ได้ถ้ามีราคาต่ำกว่าที่ควรจะเป็น
สำหรับหุ้นวัฎจักรคงต้องซื้อก่อนที่จะเป็นขาขึ้นหรือระหว่างขาขึ้น ส่วนการขายก็ควรจะขายที่จุดสูงสุดของวัฏจักร<<ถ้าเรารู้นะว่า :D
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
โพสต์โพสต์