น้ำมันขึ้น $4 เนื่องจากระเบิดที่ท่อส่งน้ำมันที่ Enbridge

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

น้ำมันขึ้น $4 เนื่องจากระเบิดที่ท่อส่งน้ำมันที่ Enbridge

โพสต์ที่ 1

จาก Bloomberg แปลมาให้คร่าวๆ ค่ะ

Enbridge (Canada) เป็นแหล่งส่งน้ำมันไปยัง US West ที่สำคัญแห่งหนึ่ง มีกำลังการผลิตประมาณ 1.9 ล้าน BPD (barrel per day) ได้เกิดเหตุระเบิดเกิดคืนวันพุธและมีพนักงานเสียชีวิต 2 คน ตอนนี้ท่อขนส่งทั้งหมด 4 ท่อถูกปิดชั่วคราว และเจ้าหน้าที่รายงานว่าไฟยังคงไหม้อยู่

ยังไม่มีเจ้าหน้าที่ออกมารายงานความคืบหน้าว่าจะเปิดการขนส่งได้อีกเมื่อไหร่

มีการประมาณการไฟอาจไหม้ถึง 3 วัน

คืนนี้ ดาวจะแดงหรือเปล่าน้า
.....Give Everything but not Give Up.....
noooon010

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณนะครับผม

ข่าวแนวตรงข้ามกับ การรอคำตัดสินของ ปตท. เลยแฮะ

สุดท้ายก็คงขึ้นกับ value ของบริษัทนั้นๆ
(ขอ +ความโลภ,ความกลัวด้วยก็ดี :lol: )
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy

โพสต์ที่ 3

ข่าวล่าสุด

ตอนนี้ 3 line ที่ไม่ระเบิดและมีกำลังการผลิตเกือบ 70% เปิดใช้การไปแล้วเมื่อคืน

อีก 1 line ที่ไหม้ไฟ คาดว่าประมาณ 2-3 วันจะเปิดได้ใหม่ค่ะ
.....Give Everything but not Give Up.....
โพสต์โพสต์