ข้อเสนอแนะ ...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 1

เมื่อคืนผมตั้งกระทู้เรื่องงานอดิเรก
เพิ่งแวะเข้ามาดู น่าชื่นใจครับ
แหม... เห็นแต่ละท่านมีงานอดิเรกต่างๆ มากมายน่าสนใจครับ
เท่าที่เห็นมีมีนักอ่านหนังสือในห้องนี้เยอะทีเดียว

อ่านไปอ่านมาแล้วสนุกดีครับ ทำให้รู้สึกว่าชาว TVI รู้จักกันมาขึ้นอีกระดับหนึ่ง
ก็เลยอยากเสนอความคิดให้คุณมน คุณยีน ช่วยพิจารณาสร้างห้องอีกสักห้องครับ เนื่องจากเวลาอ่านแล้วมันกระโดดไปกระโดดมายังไวไม่รู้ เดี๋ยวคุยเรื่องหนังสือ ผมก็อยากจะคุยเรื่องธนบัตรผมมั่ง

คิดว่าน่าจะมี

ห้อง various questions
ห้อง โครงการร้อยคนร้อยร้อยหุ้น
ห้อง งานอดิเรก
และห้องอื่นๆ ที่มีอยู่แล้ว ตามความเหมาะสม

ในห้องงานอดิเรกอ่านจะมีกระทู้ที่มีลักษณะดังนี้ครับ (สมมุตินะครับ)

สะสม : ธนบัตร
สะสม : เหรียญ
สะสม : แสตมป์
กีฬา : กอล์ฟ
เกมส์ :
หนังสือ : นวนิยายจีน
หนังสือ : ......
ท่องเที่ยว :
ที่กิน : ....
เป็นต้นครับ

ความจริงไม่ได้กะจะไปแข่งกับ sanook หรือ web อื่นๆ หรอกครับ
แต่ที่มีไว้ก็เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ในเรื่องที่อื่นๆ ของสังคม TVI เล็กๆ แห่งนี้ ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ คิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เข้าท่าดีครับ พี่ธันวา
ได้อ่านความคิดเห็นใหม่ แลกเปลี่ยนกัน
โลกกว้างขึ้นดีครับพี่

โพสต์ที่ 3

ก็ดีนะพี่ ผมพยายามจะเล่นที่สนุก แต่รู้สึกเด็กๆเยอะเหลือเกิน คุยกันไม่ค่อยมันส์แบบว่าบางทีเข้าไม่ถึงคนรุ่นใหม่ อิอิ
Chlorophyle

โพสต์ที่ 4

ดีครับ เพราะบางทีผมก้ออยากจะโพสเรื่องไม่เกี่ยวกับหุ้น ถามคนในบอร์ดนี้(เพราะอัธยาศัยดี) แต่ก้อเกรงใจว่ามันไม่เกี่ยวกับหุ้น(กลัวโดน....ออกมา) :lol:
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 5

:P ขอสนับสนุน1เสียง

ผมพอมีแสตมป์ บัตรโทรศัพท์ เหรียญ ธนบัตร

ที่เขาเล่นกันครับของเพื่อนนะ

ใครอยากได้แสตมป์รุ่นไหนเก่ามีเกือบทุกชุดเขาลงทุนกู้เงินมาซื้อแสตป์

เดินสายขายทั่วประเทศและส่งออก เป็นอาชีพขายแสตมป์
champ

โพสต์ที่ 6

[quote="ปรัชญา"]:P ขอสนับสนุน1เสียง

ผมพอมีแสตมป์ บัตรโทรศัพท์ เหรียญ ธนบัตร

ที่เขาเล่นกันครับของเพื่อนนะ

ใครอยากได้แสตมป์รุ่นไหนเก่ามีเกือบทุกชุดเขาลงทุนกู้เงินมาซื้อแสตป์

เดินสายขายทั่วประเทศและส่งออก เป็นอาชีพขายแสตมป์[/quote]

พี่ปรัชญาครับ
ถามให้หน่อยสิครับเพื่อนพี่มี
การ์ดวาเลนไทน์ ปี 44 มั้ยครับ
น้องสาวผมอยากได้ครับ
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 7

ว่าไงคับท่านประธาน สานุศิษย์เรียกร้องให้เปิดห้องใหม่ครับ
ควรมิควรแล้วแต่จะพิจารณา

ว่าแต่ถ้าเปิดแล้ว จะขอท่านรองประธานธันวาประเดิมด้วยการตั้งหัวข้อ
สะสม : ธนบัตร เลยนะครับ จะทำเป็นแบบ regulated forum คือให้
เฉพาะ moderator ตั้งหัวข้อได้ (จะได้เหมือนๆกัน) แต่มีกระทู้ขอเปิด
หัวข้อใหม่ได้ครับ ถ้าได้รับการพิจารณาจาก Moderator ก็จะตั้งให้เลย
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ผมเห็นด้วยนะครับ คงขึ้นอยู่กับเฮียแล้วละ แต่ผมขอเสริมคือต้องมีเจ้าบ้านด้วยนา เหมือนร้อยคนร้อยหุ้นไงครับ ไม่งั้นให้คนสองคนมานั่งmoderated ตายแน่ๆ :lol:
thanwa
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 9

เอ.. เอายังไงดีครับเรื่องห้องใหม่
ที่ได้รับนิยมมากสุดคือ ดูดวงของน้อง zippo
รองลงมาคือ หนังสือ ส่วนแบงค์เท่าที่ทราบก็มีพี่ปรัชญา คุณchatchai นายสต็อก แหมคนสนใจน้อยจริงๆ
สงสัยเปิดห้องใหม่น่าจะเหงาน่าดู
สงสัยต้องอาศัยห้อง various questions อยู่ไปก่อนนะครับ

หรือถ้าทางคุณมน คุณยีน คุณ CK จะกรุณา ก็ใส่ไว้ที่โครงการทดลองก่อนดีไหมครับ :?:
อ-ริน

โพสต์ที่ 10

มาเชียร์ค่ะ
ชอบๆๆ :wink:

จะได้ฝึกวิทยายุทธกันมั่ง :D
adi

โพสต์ที่ 11

อย่าลืมห้องกอล์ฟด้วยนะครับ
zippo

โพสต์ที่ 12

ถ้าเปิดห้องดูดวง มีคนดูอยู่คนเดียว
คนขอดูมาเป็นตับ
แล้วเวลาสงสัยจะถามใครล่ะนี่ :?
ฮือ ฮือ สงสัยไม่มีเวลาศึกษาเรื่องหุ้นแน่ๆเลย :cry: :cry:
ปอดหนูยังแดงๆอยู่เลยน่ะจะบอกให้
ขนาดดัชนีตลาดสดขึ้นมา 750 แล้วก็ตาม
สงสัยต้องรอ 800 :cry: :cry: :cry:
ล็อคหัวข้อ