เป็นไปได้เหรอครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
tatandchin
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ที่ว่าเราจะได้หุ้นในราคาที่ตำกว่าราคาตำสุดของวัน

key สั่งซื้อที่ราคา 7.9
ตอนเญ้ฯไม่ได้ตรวจสอบรายการคำสั่งซื้อขาย มาตรวจสอบเช้าวันรุ่งขึ้น รายการมันหายไปแล้ว มาเช็คที่จำนวนหุ้น ได้เพิ่มตามจำนวนที่ key ใหม่ (ราคาเฉลี่ยเดิมจำไม่ได้)
แต่ไปดูราคาตำสุดของวันคือ 7.95

เลยสงสัยครับว่าเป็นไปได้เหรอครับ จะยอกว่าผม key ราคา bid ผิดก็คิดว่าไม่ใช่
แล้วผมพอจะตรวจสอบได้อย่างไรครับว่าตกลงผมได้มาที่ราคาเท่าไร 7.9 หรือ 7.95
ขอบคุณครับ
suddhaluang

โพสต์ที่ 2

แต่ละโบรก ใช้โปรแกรมในการ trade ไม่เหมือนกัน ถ้าเป็น KGI นี่ถ้าจะดูภายในวันที่สั่งซื้อ ก็เข้าไปที่ Daily Confirmation ถ้าจะดูรายการที่ผ่านมาแล้วก็ดูที่ Summary Confirmation โดยดูว่าจะดูตามวันที่ Trade หรือวันที่ Due ค่ะ โดยระบบจะแสดงรายละเอียดทั้งจำนวน และรายการ ที่ Confirm จริงในแต่ละวันค่ะ (พอดีเป็นลูกค้า internet trading ของ kgi อยู่)
ภาพประจำตัวสมาชิก
tatandchin

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ ตรวจดูแล้วครับ เป็น 7.9 แต่ก็ยังแปลกใจครับว่าทำไมผมได้ราคาต่ำกว่าต่ำสุดของวัน
โพสต์โพสต์