ถือหุ้นแบบใดกันบ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post

หุ้น Big Cap ที่ฮิตติดตลาด ถามได้ถามดีในทีวี ทุกวัน ได้แก่ PTT Group BANPU BBL KBANK SCB STEC CK ITD SCC IRPC
1
3%
ไม่ใช่ Big Cap ในข้อแรก แต่อยู่ใน SET 50
2
6%
ไม่อยู่ใน SET 50 แต่อยู่ใน SET 100
3
9%
ไม่อยู่ใน SET 100 แต่อยู่ในตลาดหลัก
18
53%
อยู่ในตลาด MAI
10
29%

Total votes: 34

Oatarm
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 1

สมาชิก VI ปัจจุบัน ถือกันแบบไหน  ถ้าถือหลายตัว ให้เอาเรือธงของพอร์ตเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
<< New >>
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

Post no. 2

ไม่อยู่ใน SET 100 แต่อยู่ในตลาดหลัก krub.....
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

Post no. 3

ซื้อหุ้นที่ราคาตำกว่ามูลค่าที่แท้จริง

แต่ไม่มีในตัวเลือก

นานๆจะเจอซักตัวครับ
shogun_law

Post no. 4

-_" คุน newbie_12 ซื้อหุ้นอาไรเหรอครับ  ไม่มีในตัวเลือก....ผมว่าในตัวเลือกมันครอบคลุมหมดทุกหุ้นนะครับ....เว้นแต่หุ้นนอกตลาดหลักทรัพย์
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 5

ผสมๆกันอ่ะ
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
hagrid

Post no. 6

น่าจะมี choice ถูกทุกข้อนะครับ

ผมว่ามีหลายคนถือผสมๆ กันไปนะครับ
newbie_12

Post no. 7

hagrid เขียน:น่าจะมี choice ถูกทุกข้อนะครับ

ผมว่ามีหลายคนถือผสมๆ กันไปนะครับ
นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมผมถึงบอกว่าไม่มีในตัวเลือก
Oatarm

Post no. 8

ถ้าถือหลายตัว  เอาเรือธงของพอร์ตครับ :mrgreen:
newbie_12

Post no. 9

Oatarm เขียน:ถ้าถือหลายตัว  เอาเรือธงของพอร์ตครับ :mrgreen:
เรือธงคือ SC ครับ เรือรองคือ TNH
adi

Post no. 10

ผมมีทั้ง big cap, medium cap, and small cap ในสัดส่วนที่พอๆกันครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
MindTrick

Post no. 11

newbie_12 เขียน: เรือธงคือ SC ครับ เรือรองคือ TNH
ยินดีด้วยคับ เรือกำลังวิ่งฉิวเลย  :D
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
PostPost