ทำไม cpnrf ลงลึกจังคับ มีอะไรในก่อไผ่หรือป่าวคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanosec
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ทำไม cpnrf ลงลึกจังคับ มีอะไรในก่อไผ่หรือป่าวคับ

โพสต์ที่ 1

สังเกตมาตั้งนานแล้วคับ ต่างชาติปล่อยหรอคับ หรือป่าว เก็บค่าเช่าไม่ถึงเป้าคับ
hagrid
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

คนขายอาจจะเพิ่งนึกออกว่า
สินทรัพย์ของกองทุนมีบางส่วนเป็นสิทธิการเช่า ไม่ใช่เจ้าของ
ราคากองทุนไม่น่าเท่าๆ กับกองที่เป็นเจ้าของเอง
zolomon
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

นั่นสิผมก็มองมานานแล้ว เพราะว่าตกอยู่ตัวเดียวในกองทุนอสังหา ฯ
ที่น่าแปลกคือตกมาก มูลค่ากองทุนประมาณ 10.1 + ได้ แต่ราคาลงลึกจน 9.4 แล้ว ซึ่งปกติราคาของกองทุน่าจะพอ ๆ มูลค่า ฯ ของกองทุน
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
jung_oh
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

zolomon เขียน:นั่นสิผมก็มองมานานแล้ว เพราะว่าตกอยู่ตัวเดียวในกองทุนอสังหา ฯ
ที่น่าแปลกคือตกมาก มูลค่ากองทุนประมาณ 10.1 + ได้ แต่ราคาลงลึกจน 9.4 แล้ว ซึ่งปกติราคาของกองทุน่าจะพอ ๆ มูลค่า ฯ ของกองทุน
ผมว่า spf ก้ตกลงมาเยอะนะครับ

ไม่สนใจหรอคับ มาอยู่เป็นเพื่อนกัน  :D
zolomon

โพสต์ที่ 5

บริษัทหลักทรัพย์จัดการกองทุน นครหลวงไทย จำกัด
                        ประกาศมูลค่าหน่วยลงทุน ประจำวันที่ 30 กันยายน 2550
       กองทุน                            มูลค่าทรัพย์สินสุทธิ(บาท)                  มูลค่าหน่วยลงทุน(บาท)
กองทุนรวมอสังหาริมทรัพย์                      11,336,700,032.29                           11.9333
สนามบินสมุย (SPF)

ปันผล 0.22

อืม น่าสนใจครับ .... ตัวนี้ไม่ทันเห็น  
อีกหน่อยอาจได้เป็นเพื่อนกันครับ  แต่ช่วงนี้มีหุ้นหลายตัวอยากได้ เลยไม่มีตังค์
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
zolomon

โพสต์ที่ 6

ตัว CPNRF ที่ตกลงเยอะ  ผมเดาว่าอาจต้องรอดูรายชื่อผู้ถือกองทุนรายใหญ่ ว่าจะเปลี่ยนเยอะรึเปล่าที่ราคาร่วง ๆ มาช่วงนี้ เพราะหลายรายมาก ๆ เป็นผู้ถือหุ้นต่างชาติ
ขณะที่กองอื่น มากกว่าครึ่งจะเป็นคนไทย บ.ประกัน กองทุน ธนาคาร ซึ่งคงไม่ซื้อ  ๆ ขาย ๆ เท่าไหร่
โพสต์โพสต์