กระแส Battery ยังมาแรง?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
TAKUYA
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

yuasa  Q2รายได้เพิ่ม 21%
         Q3รายได้เพิ่ม 32%
Bat-3k Q2รายได้เพิ่ม 50%
         Q3รายได้เพิ่ม ......

ผมลองดูเล่นๆ ครับไม่มีเจตนาชี้นำ
เพราะร้านขายแบตฯพากันกักตุนแบตฯ
ตั้งแต่ 1-3 เดือนก่อน
ซึ่งคิดว่าพี่ๆห้องนี้ก็คงรู้อยู่แล้วครับ
"ความฝัน" ถ้าไม่ทำให้เป็นจริง
ก็ไม่มีความหมาย
นักเก็งกำไรระยะยาว
artvr4

โพสต์ที่ 2

เพิ่งเปลี่ยนแบตรถมา

ร้านบอกว่า ปีหน้าราคาจะขึ้นอีกพันได้ ตอนนี้ก็จ่ายไป3000กว่าแล้ว ขึ้นที25%เลยน่ะครับ
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
KB

โพสต์ที่ 3

รายได้เพิ่มเพราะเค้าขึ้นราคาตามต้นทุน ไม่ได้มาแรงอะไรครับ ราคาตะกั่วย้อนหลังขึ้นมาหลายเท่าตัว
chode

โพสต์ที่ 4

แบตเตอรี่เป็นสินค้าประกอบครับ

คนเสียเงินเป็นแสนซื้อรถ เพิ่มซื้อแบตเตอรี่ไม่กี่พันเพื่อทำให้รถวิ่งได้ยอมอยู่แล้วครับ ขึ้นอยู่กับกระทรวงพาณิชย์จะปรับขึ้นให้เท่าไหร่เท่านั้นเอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sumotin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 5

แพงจริงครับ battery ช่วงนี้ เมื่อเดือน ก่อน พึ่งเปลี่ยนไป 2100 ทั้งๆที่เดือนกันยา รุ่นเดียวกันขนาดเดียวกัน รถแม่ผมเปลี่ยนไป ราคา 1800 บาทครับ ขึ้นราคาได้โหดจริงๆ เห็นเค้าว่าเดียวขึ้นต่อเหมือนกัน
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
ภาพประจำตัวสมาชิก
san

โพสต์ที่ 6

อย่าลืมนะครับ  เวลาไปเปลี่ยนแบต  ขอเขา  เทิร์น  แบตเก่าในราคาไม่น้อยกว่า  แอมป์ล่ะ  9-10 บาท นะครับ  ต่อรองกับเจ้าของร้านได้ครับ   อย่าไปคิดมาก  เขาขายต่อกำไรเพียบ
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
โพสต์โพสต์