ถามผู้รู้ด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jimmy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่าจะรุ้ได้ยังไงว่าผู้บริหารของบ.ที่เราเข้าไปซื้อหุ้นเป็นผู้บริหารที่มืคุณธรรม
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

คนดีจะไม่ทำเรื่องชั่วๆครับ ลอง check ประวัติหรือข่าวลือเรื่องพฤติกรรมในอดีตของผู้บริหารดูว่าทำเรื่องอะไรน่าสงสัยมาบ้าง

สงสัยรายตัวก็ลอง post ถามใน ร้อยคนร้อยหุ้น ก็ได้ครับ

ที่น่ากลัวคือ ผู้บริหารที่เคยทำดีมาก่อน แต่กลับเนื้อกลับตัวเป็นคนชั่วทีหลัง แบบนี้ซื้อหุ้นแล้วหัวทิ่มบ่อได้ง่ายๆเลย อันนี้ต้องอ่านเกมกันเองและพยายามไม่หลงรักหุ้นมากเกินไปครับ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
booklover
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

ผมใช้วิธีนำชื่อไป search ใน google แล้วดูบทสัมภาษณ์

เก่าๆน่ะครับว่ามีการชี้นำหรือสํญญาอะไรที่เกินความจริง

มากไหม :D
MindTrick

โพสต์ที่ 4

Alastor เขียน:...

ที่น่ากลัวคือ ผู้บริหารที่เคยทำดีมาก่อน แต่กลับเนื้อกลับตัวเป็นคนชั่วทีหลัง แบบนี้ซื้อหุ้นแล้วหัวทิ่มบ่อได้ง่ายๆเลย อันนี้ต้องอ่านเกมกันเองและพยายามไม่หลงรักหุ้นมากเกินไปครับ
กรัม ครับ  :(
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
Jimmy

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
Jimmy

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ