น่าจะมีสัมมนาสำหรับมือใหม่นะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

น่าจะมีสัมมนาสำหรับมือใหม่นะครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นมือใหม่มาถามถึงเงินขั้นต่ำที่เริ่มซื้อขายหุ้นได้ จะเปิดกับโบรกเกอร์ไหน อ่านหนังสืออะไร และอื่นๆทำนองนี้

น่าจะมีสัมมนาสำหรับมือใหม่พวกนี้ด้วยก็ดีนะครับ ผมว่าคงมีความต้องการไม่น้อยเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man

โพสต์ที่ 2

ไม่งั้นเรามาปักหมุดกระทู้แนะนำสิ่งที่มือใหม่ควรรู้กันดีไหมครับ

เอ... จะเริ่มจากอะไรกันก่อนดี
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
BHT

โพสต์ที่ 3

คือมันมีหลายอย่างที่ใช้การพูดดีกว่ามาพิมพ์บอกครับ ทำเป็นคอร์สอบรมง่ายๆสั้นๆขึ้นมาได้เลยครับ เว็บเรามีคนเก่งๆมาอธิบายได้สบาย
MindTrick

โพสต์ที่ 4

ผมว่าทาง TSI เค้าจัดให้แล้วครับ ตั้งกะแบบพื้นๆเลยล่ะครับ :D
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=28459
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
โมโมทาโร่

โพสต์ที่ 5

ผมไปอบรมกับพี่ Mon money ครับอันนี้ Couse สุดท้าย เเห่งปี ฮิๆ
บัญชีพื้นฐาน !!!

1-2ธันวาคมนี้ 3000 บาท / สองวัน    8)
โพสต์โพสต์