อ่านเยอะครับแต่ไม่ได้เริ่มสักทีรบกวนช่วยกดปุ่มstartด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Ny_^O-O^
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อ่านเยอะครับแต่ไม่ได้เริ่มสักทีรบกวนช่วยกดปุ่มstartด้วยครับ

โพสต์ที่ 1

1.เปิดบัญชีขั้นต่ำ 50000 baht ต้องซื้อขายผ่านเนต อย่างเดียวหรือปล่าวครับ
2.โบรกเกอร์ใหนเหมาะกับมือใหม่บ้างครับ( งบน้อย+ซื้อน้อย+คำถามเยอะ)
3.ถ้าอยู่ต่างจังหวัดจะเปิดบัญชีต้องเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์ที่อยู่ในจังหวัดนั้น
เท่านั้นหรือปล่าวครับ

รบกวนด้วยครับ  :oops:  :?:
ภาพประจำตัวสมาชิก
tum_H

โพสต์ที่ 2

1.ผมว่าไม่จำเป็นนะ เห็นหลายๆโบรกที่ไม่ผ่านทางเน็ตขั้นต่ำ 50,000 ก็มีนะครับ ถ้าจำไม่ผิด ASP ก็น่าจะได้
2.ผมว่าสมัครใช้บริการได้เกือบทุกที่ อยากให้ลองเข้าไปดูในเวปของแต่ละที่ ว่ามีเครื่องมืออะไร support บ้างหลังจากได้ข้อมูลที่พอใจแล้ว ก็ค่อยเลือกก็ได้ครับ ที่สำคัญต้องรู้ตัวเองก่อนนะครับว่าเป็นนักเก็งกำไร หรือ นักลงทุน ถ้าเป็นนักลงทุนข้อมูลดีๆสามารถศึกษาและหาได้ด้วยตนเอง ยิ่งปัจจุบันสามารถหาได้ทางเน็ต ง่ายดีครับ แต่ถ้างบประมาณขนาดนี้ถ้าจะเก็งกำไร โบรกเกอร์คงไม่ค่อย support แน่เลย(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
3.เปิดบัญชีที่ไหนก็ได้ครับ ขึ้นอยู่กับความพอใจและความสะดวกเป็นหลัก

:lol:
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man

โพสต์ที่ 3

ถ้าเริ่มต้นเทรด ผมว่าน่าจะลองเทรดผ่านเนทดีกว่านะครับ ค่าคอมก้อน้อยกว่า หลายโบรกถ้าเทรดผ่านเนทก้อไม่มีขั้นต่ำด้วย อย่าง ซีมิโก้กะกิมเอ็ง หรือลองเช็คใน settrade.com ดูนะครับ http://www.settrade.com/brokerpage/IPO/ ... index.html
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
โพสต์โพสต์