>>> ขอรายชื่อผู้บริหารที่ชื่นชอบมากที่สุด 2 คนครับ.

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Luty97
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

>>> ขอรายชื่อผู้บริหารที่ชื่นชอบมากที่สุด 2 คนครับ.

โพสต์ที่ 1

ผมว่าการที่เราจะปลี่มใครสักคนเป็นเรื่องที่ดีและสร้างสรร จึงอยากขอให้พี่ๆ เพื่อนๆใน TVI โดยเฉพาะพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ในตลาดหุ้น
ช่วยเสนอ ชื่อผู้บริหารที่ชื่นชอบ สูงสุด และรองอันดับหนึ่ง พร้อมเหตุผลหรือไม่มีก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับ   :bow:
หลักของความสมดุล
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 2

ถ้าถามแฟนแมนซิตี้ ต้อง

ทักษิณ ชินวัตร

อิอิ

ส่วน CEO ที่ยังทำงานอยู่จริงๆชอบคุณซิกเว่ DTAC ส่งเข้าประกวด
Belffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

William E. Heinecke

ตัน
Jangster

โพสต์ที่ 4

พ่อผมเองครับ  :lol:
hagrid

โพสต์ที่ 5

ประยุทธ มหากิจศิริ

ที่ชื่นชอบ เพราะเป็นผู้เตือนใจให้ระลึกเสมอว่า
อย่าสำคัญผิดที่ว่าผู้บริหารจะคำนึงถึงผลประโยชน์ของผู้ถือหุ้นเป็นหลัก การลงทุนเมื่อเลือกซื้อธุรกิจที่ดีแล้ว ก็จบ ที่เหลือเป็นหน้าที่ของผู้บริหาร
longlife

โพสต์ที่ 6

คุณทนง โชติสรยุทธิ์ ครับ
Oatarm

โพสต์ที่ 7

ม.ร.ว.ศุภดิศ   ดิศกุล
ผู้บริหาร BAFS
1 ไม่ใช่เจ้ามือ การบินไทยถือหุ้นใหญ่  แต่ท่านก็มีหุ้น มากกว่ารายย่อยอย่างพวกเรานิดหน่อย ย่อมเข้าใจผลประโยชน์ผู้ถือหุ้นรายย่อยด้วยกัน
2 บริหารความเสี่ยงได้ดีมาก  ปรับอัตราค่าบริการจากดอลลาร์ เป็น บาท
3 ความสามารถในการบริหารสินทรัพย์   เลือกย้ายคลังจากดอนเมืองไปสุวรรณภูมิ ไม่ต้องสร้างใหม่
4 ไม่คุยโม้โอ้อวดเกินจริง  กำไรจริงเข้าเป้าหรือดีกว่าเสมอ
5 ต่อสู้เพื่อองค์กร กรณี Thappline คิดค่าส่งน้ำมันต่ำเกินจริง  ทำให้ JP ONE ASSET บ.ย่อยของ BAFS เสียเปรียบ ท่านขู่จะฟ้องศาล  สุดท้าย THAPPLINE ต้องยอม
6 ประสบการณ์อันยาวนาน  และ Good Connection ในอุตสาหกรรมการบิน
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 8

[quote="Oatarm"]ม.ร.ว.ศุภดิศ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
Luty97
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 9

อ่าาาา ได้รู้ผู้บริหารดีๆอีกคนแล้ว ของ BAFS นี้เอง  :P

ผมว่าถ้าพี่ๆ อนุเคราะห์ช่วยบอกเพิ่มกระทู้นี้จะดีมากๆเลย

เพราะผมว่า สำหรับมือใหม่ ต่อให้เก่งแค่ไหน ก็ต้องด้อยเรื่อง การรู้จักผู้บริหาร แน่ๆ ต้องเรียนรู้จากรุ่นพี่อย่างเดียวเลย  :wink:
หลักของความสมดุล
kornjackrit

โพสต์ที่ 10

คุณ ชุมพล ณ ลำเลียง
อดีต MD ปูนใหญ่ครับ

ปล. คุณ กานต์ ตระกูลฮุน ด้วยอิอิ
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
Blueblood
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 11

เท่าที่เคยสัมผัส ผมว่า

คุณสมชัย แห่ง snc

และ

คุณคาลิด แห่ง psl ครับ
It's earnings that count
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

คุณไทลักษณ์ ลี้ถาวร ครับ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
terati20

โพสต์ที่ 13

เสนอ เจ้าพ่อ โกะ เเห่ง  CP all อะ
ชอบให้ ผู้ถือหุ้น ฝึกสมองบ่อยๆ
มีอะไรเเปลกๆ มาให้ Surprise  
ถือไป ลุ้นไป สนุกไปอีกเเบบ

:lol:  :lol:
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
zolomon
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 14

เสนอ ผู้บริหารจาก s&p ครับ ชอบ  :D
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 15

เสนอ Warren Buffett ผู้บริหาร Berkshire Hathaway

and Edward Lampert ผู้บริหาร ESL Investment Funds ครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โพสต์โพสต์