แนะนำอ่าน Business Week Thailand ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
phobenius
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แนะนำอ่าน Business Week Thailand ครับ

โพสต์ที่ 1

ผมแบบ อ่านหนังสือ ภาษาอังกฤษจนปวดหัวแล้วครับ
วันก่อนไปตลาดหลักทรัพย์เจอเล่มนี้ เนื้อหาดีครับ
อ่านสบายๆ เร็วดีด้วย รู้สึกจะออกมาเล่มเดือนตุลาคมเป็นเล่มที่สามครับ
ลองไปหาอ่านกันดูนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
trillionaire
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 2

...ลงทะเบียน รับฟรีครับ...
http://www.businessweek.co.th/register.php

...ไปซื้อที่แผงมา2เดือนแล้วครับ ถ้าสมัครสมาชิกตอนนี้ 12แถม6=18เล่ม...
...ราคาแพงใช้ได้=175บาท แต่เนื้อหาผมว่า คุ้มนะ สำหรับผม...
MindTrick

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ จะลองไปหาดู
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
plamuek76

โพสต์ที่ 4

ผมซื้ออ่านมา3เล่มแล้วครับ
เนื้อหาดีครับ กะจะสมัครสมาชิกอยู่
พอดีมีคนรู้จักทำงานอยู่ด้วยได้ช่วยอุดหนุน :P
sommul

โพสต์ที่ 5

จดๆจ้องๆมาตั้งแต่ เล่มแรก คิดว่าจะลองซื้อเล่มนี้มาอ่านครับ จริงๆติดที่ราคานี่ละครับ ทำไม แพงจัง ค่าลิขสิทธิ์แพงหรือครับ
Kuruni

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากครับ สมัครไปแล้ว :o
Jangster

โพสต์ที่ 7

ตอนแรกกะจะสมัครเพราะเห็นว่าลูกค้า บัตร standard chartered platinum กี่ร้อยรายแรกไ้ด้ลด 50% แต่ลืมไปเลย ป่านนี้เต็มโควต้าแล้วแน่ๆ  :cry:
path2544

โพสต์ที่ 8

trillionaire เขียน:...ลงทะเบียน รับฟรีครับ...
http://www.businessweek.co.th/register.php

...ไปซื้อที่แผงมา2เดือนแล้วครับ ถ้าสมัครสมาชิกตอนนี้ 12แถม6=18เล่ม...
...ราคาแพงใช้ได้=175บาท แต่เนื้อหาผมว่า คุ้มนะ สำหรับผม...
ทำไมหน้า Web มันโล่งๆๆ ชอบกลอ่ะ แถมตรง
ข้อกำหนดและเงื่อนไข  ข้อมูลทางกฎหมาย  การรักษาความลับ  จรรยาบรรณ

ลิขสิทธิ์ตามกฎหมาย  
ก็ Click ไม่ได้อีก เบอร์โทรก็ไม่มีให้ตรวจสอบ แถมจะเข้าไปหน้าอื่นๆ ก็ไม่ได้ด้วย ผมล่ะงงมากๆๆ  เป็น Web ของ businessweek จริงๆ หรือเปล่าอ่ะ
ไม่เก่งทั้งวิเคราะห์เทคนิค ปัจจัยพื้นฐาน แต่เราก็ยังรั้นที่จะรวยเพราะหุ้น
amithapuz

โพสต์ที่ 9

path2544 เขียน:
ทำไมหน้า Web มันโล่งๆๆ ชอบกลอ่ะ แถมตรง
ข้อกำหนดและเงื่อนไข
sommul

โพสต์ที่ 10

ไม่กล้าเหมือนกันครับ
frontosa
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 11

ผมลงทะเบียนไปเดือนก่อน ตอนนี้ส่งมาแล้วฟรีครับ  :D

แต่ไม่รู้เค้าให้ฟรีนานเท่าไหร่
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 12

ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน เลยลงที่อยู่จริง แต่ให้เบอร์โทรกับอีเมลล์ปลอมไปอ่ะ

สมัครได้ตามปกติ จะคอยดูเหมือนกันว่ามีใครได้พวก spam หรือโทรมากวนหรือเปล่า
somchai88

Re: แนะนำอ่าน Business Week Thailand ครับ

โพสต์ที่ 13

ฉบับภาษาอังกฤษออกสัปดาห์ละ 1 เล่ม ปีนึง 51 เล่ม

ฉบับภาษาไทยออกเดือนละ 1 เล่ม ปีนึง 12 เล่ม

แปลช้าไปหน่อย  กว่าจะได้อ่านข่าวก็เก่าซะแล้ว  ถ้าคนอ่านไม่รีบร้อนก็ไม่เป็นไรครับ

แต่ถ้าอยากได้บทควาทครบถ้วนและรวดเร็วทันเหตุการณ์ แนะนำให้อ่านฉบับภาษาอังกฤษครับ

สมัครสมาชิกราย 3 ปีไปเลยราคาถูกกว่าเยอะ
ความสามารถในการทำกำไรในพอร์ทการลงทุน
........ขึ้นกับปัจจัยพื้นฐานของนักลงทุนเท่านั้น

ข้อมูลมีเหมือนๆกัน แต่วิธีคิดและการตัดสินใจต่างกัน
กระบี่เก้าสําเนียง

โพสต์ที่ 14

แล้วฉบับภาษาอังกฤษซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่
หรือถ้าสมัครสมาชิกสมัคได้ที่ไหน

ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์