คิดว่า SET Index จะทำ New High เมื่อไหร่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sommul
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คิดว่า SET Index จะทำ New High เมื่อไหร่ครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นว่า ตลาดอื่น ทั้วโลกทำ New High จากที่เคยสูงสุด ไปแล้ว ของเรานี่คาดว่ามีโอกาส สักกี่ปี ดีครับ ทะลุ 1,700 จุดนะครับ
mprandy
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 2

อ่านในข่าว มีคนว่าให้ สองปี

ผมว่าน่าจะนานกว่านั้น infrastructure ของไทยไม่แข็งแกร่งเหมือนประเทศอื่น

โดยเฉพาะด้านการเมือง
ภาพประจำตัวสมาชิก
chaiyos

โพสต์ที่ 3

*เดา* ว่าปีหน้า

Beijing Olympic
^.^
Tick...Tick...Tick...Tick...Tick
gnomeller

โพสต์ที่ 4

ผมให้  8 ปี
เมื่อรถไฟฟ้าเสร็จหมดทุกสาย  :lol:
DeepTVI
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

[quote="gnomeller"]ผมให้  8 ปี
เมื่อรถไฟฟ้าเสร็จหมดทุกสาย
Accidental Hero

โพสต์ที่ 6

ผมกลัวว่าจะเห็น 500 ก่อน เห็น 1700 ครับ :lol:
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

^
^
^
จะมีโอกาสเห็น 500 จริงๆหรือครับเนี่ย  :roll:
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
phobenius

โพสต์ที่ 8

ห้าร้อยนี้คงตอน ปตท โดนถอดถอนออกมั้งครับ
MindTrick

โพสต์ที่ 9

เอา new high 900  ก่อน เดาว่าต้นปีหน้าครับ

ถ้าเอา 1700 ผมว่า อีกสัก 2รัฐบาลอาจจะได้ครับ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
funza

โพสต์ที่ 10

ถ้าปีหน้าถึง 1000 จุด อีก 5 ปีถึง 1700 แอบหวังไว้เฉยๆ
The investor's chief problem and even his worst enemy is likely to be himself.
Accidental Hero

โพสต์ที่ 11

1 ปีผ่านไป
เหลือ 528.71
:cry:  :cry:  :cry:
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
Hughes

โพสต์ที่ 12

:lol:  ขุดมาอ่านสนุกดีครับ

แต่รู้สึกเหมือนบ้านเมืองเราไม่เจริญขึ้นเลยนะ

:cry:
V_accy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 13

chaiyos เขียน:*เดา* ว่าปีหน้า

Beijing Olympic
อ่านอันนี้แล้วก็ งง จะโอลิมปิคยังไง

ลืมดูปีนี่เอง
anakinnet

โพสต์ที่ 14

ขุดมาสนุกกันอีกรอบ

500 เผลอๆพรุ่งนี้อ่ะได้เห็น พฤหัสรีบาวนิดหน่อย ศุกร์ลงต่อ 4xx

มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ มีเมียขายเมีย
In the long run, We are all dead.
โพสต์โพสต์