เพิ่งปิดไตรมาส เริ่มวิ่งกันแล้วคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
MindTrick
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เพิ่งปิดไตรมาส เริ่มวิ่งกันแล้วคับ

โพสต์ที่ 1

คนข้างนอก ได้แต่มองคับ เช่น โกลว วิ่งปรู๊ดเลย บลูชิพด้วย สงสัยโดนเจ้าใหญ่ปั่น :lol:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
Jangster
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

หุ้นไทยนี่แย่ตรงนี้ล่ะครับ เรื่อง insider นี่ยังไงก็สู้ไม่ได้... มี insider หุ้น blue chip นี่เหมือนถูกหวย....  ผมก็เอะใจตั้งแต่เห็น nvdr net buy GLOW มาตั้งหลายวันติดทั้งๆที่ราคาไม่วิ่งมากแล้วล่ะครับ.... ต้องลองดูว่าพอประกาศผลมาแล้วจะเป็นยังไงบ้าง
โพสต์โพสต์