ไป com.visit TKS.....

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
dino
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 1

:(  ระมัดระวัง มากันให้ทันนะครับ

วันนี้ผมได้สิทธิ์ไป company visit  TKS กับสมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย เวลานัดคือ 08.30 น.

ผมตื่น 06.15 น. ออกจากบ้าน(ท่าน้ำนนท์ ฝั่งบางศรีเมือง) 06.50 น.
กว่าจะฝ่ารถติดจนไปถึงลานจอดรถสถานีรถใต้ดินบางซื่อก็ 08.10 น.
กึ่งเดินกึ่งวิ่งประมาณ 400 เมตร ก็ถึงสถานี(หอบเชียว) ขึ้นรถประมาณ 08.15 น.
พอนั่งรถใต้ดินถึงสถานีลาดพร้าว เวลา 08.30น.ก็มีเสียงโทรฯมาถามว่าอยู่ถึงไหนแล้วค้า ผมก็ตอบว่า อยู่ในรถใต้ดิน
ถึงสถานีลาดพร้าวแล้วครับ อีกสิบกว่านาทีก็จะถึงแล้ว ช้าไปประมาณสิบกว่านาทีครับ
เสียงก็ตอบมาว่า นี่ก็แปดโมงครึ่งแล้ว ขาดคุณคนเดียว เราคงรอคุณไม่ได้ คุณสมัครไปใหม่ครั้งหน้าก็แล้วกันนะ แล้วก็วางหูไป

ผมก็นั่งงงอยู่ประมาณสิบนาที รถก็มาถึงสถานีศูนย์ประชุมสิริกิตย์ ผมก็โทรฯไปใหม่ ว่าถึงแล้ว รอหน่อยครับ
เสียงตอบมาว่า รถออกมาแล้ว กำลังจะขึ้นทางด่วน คงรอไม่ได้ เดี๋ยวจะโอนเงินมัดจำ 500 บาท คืนมาให้
ผมก็วิ่งมาถึงตลาดหลักทรัพย์เวลา 08.44 น. ไปกันแล้วจริงๆด้วย

สรุป ผมมาไม่ทันนัด 08.30น. 14 นาที ผมผิดเองที่มาไม่ทัน แต่หลายๆครั้งผมก็มาก่อนเป็นชั่วโมง
รถก็ออก late บ่อยๆเพื่อรอคนมาสาย แต่ครั้งนี้ไม่รอซัก 15 นาทีแฮะ

ซึ้งน้ำใจจริงๆ :cry:

มีใครได้ไปบ้างช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ บรรยากาศเป็นยังไงบ้าง น่าสนใจไหมครับ :wink:
pongo
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

น่าเห็นใจคุณ dino จริงๆ ครับ
อุตสาห์ตื่นแต่เช้า บ้านก็ไกล
เอ้าาาา เข้ามารอฟังด้วยคน
Pn3um0n1a
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

โห
2 ชม ติดจริงๆ  :?
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

พยายาม แล้วแต่ไม่ทันนี่น่าเห็นใจจริงๆครับ
weraphat

โพสต์ที่ 5

:D  เจอแบบเดียวกันเลย บ้านดันแถวเดียวกันอีก
ของผมมีโทรศัพท์มาตอน 8.30  ผมบอกกำลังจะขึ้นรถไฟฟ้าสถานีลาดพร้าว แล้วก็เจอประโยคเดียวกัน ขาดคุณคนเดียว  ผมลองขอว่า ขอขับรถตามไปได้ไหม คำตอบคือ ไม่ได้ค่ะ โอกาสหน้าคงได้เดินทางด้วยกันอีก
แต่ก็ต้องโทษตัวเองละครับ ออกจากบ้านช้าเอง ไม่เผื่อเวลาให้มากกว่านี้
KUNG_JANG

โพสต์ที่ 6

เคยไปเหมือนกันค่ะ เค้านัดให้มา 8 โมงเช้า เราก็มา 8 โมงเป๊ะ  แต่รถออกเกือบ 9 โมงเช้า ตอนแรกนึกว่าล้อหมุน 8 โมง ที่ไหนด้าย  นั่งแกร่วอยู่เป็นชั่วโมงเลย อุตสาห์รีบแทบแย่
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 7

แย่เลยครับ ผมเคยไปสาย opp day ที่ตลาดหลักทรัพย์เหมือนกัน ใช้เส้นทางเดียวกันเลยครับ บางศรีเมืองไปรถใต้ดินบางซื่อ
พรรคนี้ผมไม่ค่อยได้ไหนเลยครับต้องเรียนหนังสือ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
bankniti

โพสต์ที่ 8

ผมว่าเกินไปนะ นัด 8.30 น. แต่เวลาล้อเคลื่อนน่าจะเป็น 8.45 น. หากใครมาช้ากว่า 8.45 น. ก็ถือว่าพลาดไป

อย่างไรก็ดี คนผิดจริงๆ คือตัวเราเองที่ออกจากบ้านช้า แต่ก็เข้าใจสภาพการจราจรกรุงเทพ น่าเห็นใจครับ
Qคุง

โพสต์ที่ 9

น่าสงสารจัง
แต่ไม่เป็นไรคราวหน้าถ้าพี่ Dino ไปผมจะรอ หรือไปกับผมก็ได้ครับแต่ต้องเป็น Company visit กับ Thai VI นะครับ :wink:
dino

โพสต์ที่ 10

8)  ขอบคุณทุกๆท่านครับ
ผมเพียงแค่อยากมาเตือนเพื่อนๆว่า ถ้าสมัครไป com.visit กับสมาคมส่งเสริมฯต้องไปให้ทันห้าม late
เพราะถ้าโชคดีบางครั้งเขาอาจจะรอ ไม่อย่างงั้นอาจโชคร้ายไม่ได้ไป :(
Windy

โพสต์ที่ 11

วันนั้นเค้านัดแปดโมงตรงครับ
dino

โพสต์ที่ 12

8) แหะ แหะ ตาม"ประกาศรายชื่อผู้ได้รับเลือกเข้าร่วมโครงการ Company Visit  
บริษัท ที เค เอส เทคโนโลยี่ จำกัด(มหาชน) วันที่ 2 ตุลาคม 2550 เวลา 08.30 - 15.00 น." ครับ

แต่ยังไงผมก็ไปไม่ทันเอง ถึงจะแค่สิบกว่านาทีก็เถอะ

คราวหน้าคราวหลังก็ต้องไปให้ทันเท่านั้นเอง  :wink:
dino

โพสต์ที่ 13

8) แหะ แหะ เรื่องไปไม่ทันคงเป็นอดีตไปแล้วไม่มีความสำคัญอะไร
ที่น่าสนใจคือมีใครได้ไปบ้างครับ ช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อย ขอบคุณมากๆครับ :wink:
MindTrick

โพสต์ที่ 14

ตราบที่ซินเนคยังอยู่ด้วยกัน ก็ยังไม่น่าลงมือ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
โพสต์โพสต์