PE ของหุ้นไทยช่วงปี 36-41 หาได้ที่ไหนครับ???

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Belffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

PE ของหุ้นไทยช่วงปี 36-41 หาได้ที่ไหนครับ???

โพสต์ที่ 1

มีใครพอทราบแหล่งค้นหาสถิติค่า P/E รวมถึงสถิติทางการเงินของหุ้นไทยในปี 36-41 บ้างไหม??? วานบอกครับ

ขอบคุณครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 896

Re: PE ของหุ้นไทยช่วงปี 36-41 หาได้ที่ไหนครับ???

โพสต์ที่ 2

Belffet เขียน:มีใครพอทราบแหล่งค้นหาสถิติค่า P/E รวมถึงสถิติทางการเงินของหุ้นไทยในปี 36-41 บ้างไหม??? วานบอกครับ

ขอบคุณครับ

http://www.set.or.th/th/info/statistics ... r_Thai.XLS
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Belffet

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับพี่ลูกอีสาน
Belffet

โพสต์ที่ 4

อีกนิดนะครับ

ถ้าจะหา P/E ของหุ้นเป็นรายตัวไปเลย จะหาจากที่ไหนได้ครับ

เช่น LH ตอนปี 36-41 มีราคาเท่าไหร่ มี P/E เท่าไหร่ ฯลฯ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 896

โพสต์ที่ 5

Belffet เขียน:อีกนิดนะครับ

ถ้าจะหา P/E ของหุ้นเป็นรายตัวไปเลย จะหาจากที่ไหนได้ครับ

เช่น LH ตอนปี 36-41 มีราคาเท่าไหร่ มี P/E เท่าไหร่ ฯลฯ
ถ้าเรารู้ราคา และกำไรก็คำนวณได้ครับ
ไม่แน่ใจว่าบางโบรคจะมีข้อมูลนี้หรือเปล่า ของกิมเอ็งหรือข้อมูล sims อาจจะมี หรือลองหาดูจากรายงานประจำปีเก่าๆก็ได้ครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณพี่ลูกอีสานมากๆนะครับ :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
Belffet

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับพี่ลูกอีสาน
โพสต์โพสต์