คุณอ่านหรือยัง...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 1

ต้องบอกว่ากระทู้ตระแกรงร่อนนี้กลายเป็นตำนานของชาว TVI ครับ
ด้วยความบังเอิญผมเป็นคนตั้งกระทู้เลยมีชื่อติดอยู่ด้วย อย่างอื่นไม่ได้ช่วย contribute อะไรหรอกครับ:wink:

ผมเชื่อว่า หลายๆ คนเห็นกระทู้ตระแกรงร่อน เพิ่มจำนวนหน้าและจำนวนการเยี่ยมชมทุกวัน อาจจะไม่อยากเข้าไปอ่าน อย่าเพิ่งคิดอ่านนั้นเลยครับ ขออนุญาติโปรโมทกระทู้หน่อยนะครับ คือว่า..

ผมเพิ่งอ่านกระทู้หน้า 28 นี้เมื่อกี้นี้ครับ
ผมนั่งหัวเราะหรือแอบอมยิ้มคนเดียวไปด้วย
ก็ด้วยลีลาการเขียนของคุณ zippo
ลวดลายของคุณวิบูลย์ในการโต้ตอบ
เนื้อหาที่คุณ ayethebing เขียนตอบคุณ raruen
ครบเครืองจริงๆ ครับ
อยากจะแนะนำ หากใครยังไม่เข้าไปอ่านครับ

อ้อ... คุณ ayethebing นี่หน่วยก้านดีจริงๆ ครับ ดูเหมือนว่าคนรหัส 30 มี VI เก่งๆ อีกคนแล้วครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

อ่านครับ พี่ธันวา
แต่ความรู้ผมไม่พอครับ
เลยไม่กล้าโพสในกระทู้นั้นครับ
ได้แต่แอบอ่านเอา ไม่กล้าโพส
OChiCkeN

โพสต์ที่ 3

ผมเหมือนคุณแชมป์เลยครับ ได้แต่อ่าน ไม่กล้าตอบอ่ะ

ยังอ่อนอยู่มากๆๆ ครับ
มือใหม่หัดลงทุน อยากรวยหุ้น อยากมีอิสระภาพ
BEN

โพสต์ที่ 4

ไม่กล้าพสเหมือนกันครับ แอบอ่านอยู่เรื่อยๆ ต้องขอบอกว่าเป็นกระทู้ที่มีประโยชน์ที่สุดตั้งแต่เคยอ่านกระทู้เรื่องหุ้นมาครับ ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้ความรู้มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
thanwa

โพสต์ที่ 5

เรื่องความรู้ไม่พอนะ ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมก็รู้สึกอย่างนั้นเหมือนกัน

ที่ตั้งกระทู้นี้มาก็เพื่อ เชิญชวนให้อ่านหน้า 28 ครับ
ผมว่าอ่านโดยเฉพาะส่วนของคุณ Zippo กะคุณวิบูลย์แล้วสนุกดีครับ
ความคิดส่วนตัวนะ คนอื่นอาจจะไม่ขำก็ขออภัยครับ :wink:
(aloha)

โพสต์ที่ 6

หาไม่เจอคะพี่ รบกวนช่วยทำลิงค์ให้หน่อยได้มั้ยคะ
ขอบคุณคะ
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 7

thanwa

โพสต์ที่ 8

อืม... ถ้าใครอ่านเมื่อวานแล้ว
ยังไม่ได้อ่านวันนี้ ก็ขอเชิญครับ

โบราณว่า รู้หน้าไม่รู้ใจแต่นี่ ไม่รู้หน้ายิ่งไม่รู้ใจ จริงๆ ครับ
ก็คุณ zippo ซิครับ เพิ่งเฉลยว่าหนุ่มสองหนุ่มที่กำลังสนใจอยู่
ทั้งคุณหมอ ทั้งคนทำประกัน หนุ่มในห้องนี้ต้องคิดให้ดีๆ ครับ

ผมนะนั่งอมยิ้มเช่นเคย คิดมาได้อย่างไรกันเนียะ :)
ล็อคหัวข้อ