ช่วย comment หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
burengnong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

กำไรสะสมก็ตั้งเยอะไม่เห็นมีปันผลบ้างเลย ถ้าถือหุ้นตัวนี้ซวยแย่เลย ไม่ปันผลแถมราคาก็ไม่ค่อยโตเลย ผมคิดว่าใครลงทุนตัวนี้แทบไม่ค่อยได้ผลตอบแทนอะไรเลย สู้เอาไปลงตัวอื่นดีกว่า หุ้นตัวนี้คงเป็นผลดีเฉพาะผู้บริหารมั้งแต่รายย่อยแทบจะไม่ได้อะไร

ใครมีความเห็นอย่างไรบ้างครับแถมปีนี้ขาดทุนอีกต่างหาก ผมไม่มีหุ้นตัวนี้นะครับแต่แสดงความเห็นเฉยๆ อยากได้ความเห็นคนอื่นบ้างครับ
MindTrick
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

งง....ตัวไหนคับ SET100 หรอคับ...แฮ่ :D
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
burengnong
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

โทษทีครับลืมบอกตัวหุ้นไป  หุ้นตัวนี้ก็คือ  แต่น แตน แต้น

AA
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 4

กลุ่มซุ่นฮั่วเส็ง ผู้ค้าข้าวรายใหญ่เป็นเจ้าของ...ในปราจีนบุรี นิคมอุตสาหกรรม 345 ไม่มีใครไม่รู้จัก ดับเบิ้ลเอ... 8)
Onokung

โพสต์ที่ 5

โค้ด: เลือกทั้งหมด

นโยบายเงินปันผล :    ไม่น้อยกว่า 50 % ของกำไรสุทธิของงบการเงินเฉพาะกิจการในแต่ละงวดบัญชีหลังจากหักสำรองตามกฎหมายและขาดทุนสะสมยกมาแล้ว (โดยมีเงื่อนไขเพิ่มเติม) 
แปลกจริงๆ ด้วย ที่แล้วมากำไรสะสมก็เยอะ
ส่วนงบเฉพาะกิจการเพิ่งขาดทุน ปีนี้ แต่ปีก่อนๆ ก็ไม่ยักกะปันผล

.....

แต่เมื่อกี้ผมเพิ่งคุยกะเพื่อนเรื่อง ต้น AA เอง ปลูกง่ายขายเร็ว
ปันผลคนถือหุ้นยังไม่ให้เลย ปลูกจะได้ตังมั๊ยเนี่ย   :x
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
MindTrick

โพสต์ที่ 6

Onokung เขียน:

โค้ด: เลือกทั้งหมด

นโยบายเงินปันผล :    ไม่น้อยกว่า 50 % ของกำไรสุทธิของงบการเงินเฉพาะกิจการในแต่ละงวดบัญชีหลังจากหักสำรองตามกฎหมายและขาดทุนสะสมยกมาแล้ว (โดยมีเงื่อนไขเพิ่มเติม) 
แปลกจริงๆ ด้วย ที่แล้วมากำไรสะสมก็เยอะ
ส่วนงบเฉพาะกิจการเพิ่งขาดทุน ปีนี้ แต่ปีก่อนๆ ก็ไม่ยักกะปันผล

.....

แต่เมื่อกี้ผมเพิ่งคุยกะเพื่อนเรื่อง ต้น AA เอง ปลูกง่ายขายเร็ว
ปันผลคนถือหุ้นยังไม่ให้เลย ปลูกจะได้ตังมั๊ยเนี่ย   :x
อ่าว ผมกะจะปลูกปีหน้า ด้วยซี กะเช่าที่ปลูกซะด้วย เอาไงดีหนอ  :oops:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
โพสต์โพสต์