มีคนบอกผมว่า มาตรฐานทางบัญชี IAS 39 จะมีผลทำให้หุ้นตก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
noooon010
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

มีคนบอกผมว่า มาตรฐานทางบัญชี IAS 39 จะมีผลทำให้หุ้นตก

โพสต์ที่ 1

ปีนี้ธนาคารแห่งประเทศไทยเริ่มใช้มาตรฐานทางบัญชี IAS 39

...วันนี้ไปฟังการวางแผนภาษี และมีนักการเงินบอกผมว่า มาตรฐานทางบัญชี IAS 39 จะทำให้หุ้นตก โดยเฉพาะปีหน้า เพราะ bank ต้องสำรองเงินไว้

รายละเอียดของมาตรฐานทางบัญชี IAS 39 ลองอ่านตาม linkด้านล่างนี้ครับ

http://www.moneychannel.co.th/Menu6/Cli ... fault.aspx

ปล.ผมไม่ได้มาทุบหุ้นนะครับ แต่อยากทราบความเห็นเพื่อนๆครับผม
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
noooon010

โพสต์ที่ 2

อันนี้เป็นอีกรายละเอียดหนึ่งครับ

http://www.bot.or.th/BOTHOMEPAGE/Public ... _04_17.pdf
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
plamuek76
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ผมว่าน่าจะเป็นประโยชน์มากกว่านะครับ
มาตรฐานการบัญชียิ่งสูงก็ยิ่งดีต่อนักลงทุนมากขึ้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

เราจะมีนักวางแผนภาษีมาเป็นนักทำนายหุ้นเพิ่มอีกแล้วครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
noooon010

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณพี่มนมากๆนะครับ

เมื่อวานผมเกือบๆทะเลาะกับเขาเหมือนกันครับ

ผมคิดแค่ว่าพื้นฐานหุ้นของเราไม่เปลี่ยน แต่สายตาที่ถูกมองมา เหมือนบอกว่า คุณไม่รู้เหมือนนักวางแผนภาษี แล้วทำเป็นเก่งอ่ะ

เพราะเราอยากเป็น vi นี่นา

แล้วเราก็ไม่ได้เล่นหุ้น bank

ดังนั้นผมก็เลยซื้อ BH เพิ่มดีกว่า (เอาใจพี่มน)  :lol:

โพสต์โพสต์