มี รพ. หรือคลีนิคศัลยกรรมดังๆ ในตลาดหุ้นบ้างไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
oonngg51
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มี รพ. หรือคลีนิคศัลยกรรมดังๆ ในตลาดหุ้นบ้างไหมครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นกระแสเกาหลีฟีเว่อแล้วอยากมีเอี่ยวเป็นเจ้าของธุรกิจนี้อะครับ
เคยเห็นว่า รพ.วิภาวดี ก็มีคลีนิคศัลยกรรม แต่ไม่รู้ดังติดอันดับป่าว
(คุ้นๆว่า รพ.ยันฮี บางมด ดังกว่า)

ไม่รู้ว่า รพ. อื่นๆในตลาดหุ้นเนี่ย รพ.ไหนมีคลีนิคศัลยกรรมดังๆบ้างละครับ ใครรู้ช่วยบอกที เผื่อได้มาถือเป็นเพื่อนกัน

สาเหตุที่สนใจก็เพราะรู้สึกประทับใจกับวัฒนธรรมเกาหลีเค้านะครับ
ประเภทที่ว่า
- ลูกสาวอายุครบ 15 ปีได้รางวัลเป็นศัลยกรรมหนึ่งชิ้น
- ทำคะแนนสอบได้ดี ได้เสริมจมูก กรีดตา จัดฟัน ฯลฯ

กระแสวัฒนธรรมเปลี่ยนไปแยะ เน้นเรื่องเฉพาะหน้ากันมากขึ้นถ้าปัจจุบันหน้าตาดีไว้ก่อนก็โอเค ไม่มีมาสืบเสาะนินทารากประวัติกันมากมาย

ลองนึกถึงประเทศไทยเมื่อสักสิบปีก่อน ดาราคนไหนทำศัลยฯ คงต้องอุบเงียบสุดยอด แต่ทุกวันนี้ก็เริ่มเิปิดเผย เริ่มรับกันได้มากขึ้น

คาดว่าอีกไม่นานคงลามมาถึงคนทำงานทั่วไปกัน ชนิดที่ว่า อยู่ๆใครสวยเช้ง กรีดตา ดั้งงาม ต้นขายุบ ขึ้นมาชั่วข้ามคืน ก็ไม่ต้องเป็นขี้ปากคนในออฟฟิศกัน ไม่มีใครสนใจมากมาย
เงินทองหน่ะมายา ข้าวปลาสิของจริง
ข้าวของเครื่องใช้ก็มายา สุขีใจกายถึงดีจริง
frontosa
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

สนใจน่ะน่าสนใจครับ :(

แต่ว่าอย่าไปใช้คำว่าประทับใจเล้ย

ผมว่าไม่ใช่เรื่องที่ดีอะไรเท่าไหร่หรอก แต่ผมก็ไม่ได้รังเกียจอะไรนะครับ แต่เห็นว่าไม่มีอะไรขึ้นมาเท่าไหร่ แต่เรื่องแบบนี้ไม่ต้องกังวลเลย เมืองไทยเรารับเร็วโคตรๆอยู่แล้ว เรื่องแฟชั่น ตามกระแส ใช้ตังค์แบบเนี้ย ยอมรับว่าถ้ามีซักรพ.อย่างที่คุณoonngg51ว่าเนื่ยคงน่าสนจริงๆในแง่การลงทุน

เรื่องแบบนี้เรื่องเปลือกนอกน่ะ อีกอย่างที่ให้รางวัลลูกฟังแล้วก็แปลกๆ
      นอกจากนั้นอีกเรื่องที่สำคัญก็คือ หมอกลายเป็นแค่ช่างเสริมสวย คิดแล้วก็เซ็ง ถึงผมจะไม่ได้ชอบการเป็นหมอมากมายเท่าไหร่ก็เหอะ ยิ่งเบื่อยิ่งขึ้นอีก....เซ็ง
frontosa

โพสต์ที่ 3

โอ๊ะ หงุดหงิดไปหน่อยเรา พิมพ์ซ้า....มีแต่ แต่ แต่ แต่  :lol:

แรงไปหน่อยก็โทษทีนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sumotin
ผู้ติดตาม: 52

โพสต์ที่ 4

ผมว่านะครับ มันแล้วแต่มุมมอง เดี๋ยวนี้คนมองวัตถุมากขึ้น ทำให้คนที่ไม่สวย หรือไม่หล่อ อาจจะรู้สึกเป็น ปมด้อยหนะครับ ทำให้ทำศัลยกรรมกันมากขึ้น

แต่ผมก็ว่าดีสำหรับตัวเค้านะครับ เค้าจะได้มีความมั่นใจมากขึ้นด้วยแหละครับ ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆต้องเปลี่ยนที่การมองของสังคมซึ่งยากมากครับ
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

อืม ผมพึ่งได้มีโอกาสพบปะพูดคุยกับคนเกาหลีมาบ้างนะครับ เรื่องศัลยกรรมเค้าก็บอกว่ามีบ้าง แต่ไม่ได้เยอะมากมายอะไรอย่างที่เราคิดกันนะครับ
Impossible is Nothing
trillionaire
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 6

...เด็กวัยรุ่นไทยเดี๋ยวนี้ มองการศัลยกรรมความงาม เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วครับ...
...เคยได้ยินน้องๆผู้ชาย เด็กจบใหม่ในออฟฟิศ นั่งปรึกษากันว่า...
...หมอที่ไหน เสริมจมูกฝีมือดีๆ ทำตาสองชั้น ทำหน้าใส...
...จะกินวิตามินเสริมตัวไหน กินอะมิโนให้กล้ามขึ้น...โห

...คือ กลายเป็นหนุ่มMetroกันทั้งออฟฟิศ ...
...จนแยกไม่ออกแล้วว่า ใครแมน ใครเกย์ ใครแอบ มันมาแรงจริงๆยุคนี้...
...ไม่เหมือนสมัยผม มีแต่ ผู้ชายแท้ กับ กระเทยไปเลย...
...สงสัยเราจะแก่เกินไปซะแล้ว... :lol:  :lol:  :lol:
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 7

woody เขียน:อืม ผมพึ่งได้มีโอกาสพบปะพูดคุยกับคนเกาหลีมาบ้างนะครับ เรื่องศัลยกรรมเค้าก็บอกว่ามีบ้าง แต่ไม่ได้เยอะมากมายอะไรอย่างที่เราคิดกันนะครับ
ในอีกมุมมองหนึ่ง ... คนเกาหลีที่ผมคุยด้วยบอกว่าผู้หญิงเกาหลีนี่ทำศัลยกรรมกันเยอะมากๆ เค้าเอาก็ทำเหมือนกัน เพียงแต่ว่าก็ไม่ถึงกับไปทำแล้วจะมาอวดคนอื่นนะ ก็มีปิดๆกันเหมือนกัน ลองดูในหนังเกาหลีที่เพิ่งฉายไปไม่นาน "ฮันนะซังสวยเลือกได้" ผมว่าจะเห็นพฤติกรรมเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมในเกาหลีมากขึ้น ... ที่สำคัญ .. นางเอกสวยมากครับ  :P
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
Artsuro

โพสต์ที่ 8

คอนเฟิร์มอีกคนครับว่าการทำศัลยกรรมนี่ แทบจะเป็นเรื่องปกติไปแล้วทีเดียว

คนที่รู้่จักกันที่เป็นพวกนางแบบใน จีน เกาหลี ญี่ปุ่น เนี่ยรู้สึกจะทำกันเยอะมากครับ

หากใครเล่น hi5 นะครับพวก จีน เกาหลี ญี่ปุ่น สวยๆหน้าเหมือนตุ๊กตาตาแป๋วๆ

พวกนั้นนี่ เหลาคาง ทำหน้า ทำตา ทำจมูก ดึงตีนผม ใส่คอนแทคส์ ติดขนตา  โอ้ย สารพัดครับผม

แต่สุดท้าย พอสวยแล้วก็เข้าวงการกันได้สบายๆ ทนเจ็บแล้วได้เงินได้หนุ่มๆติด สวยเริ่ด ไปเลย ฮ่ะๆ

ที่จริงเมืองนอกเอง ถ้าเป็นพวกฝรั่งเค้าก็เรียกพวกนี้ว่า พลาสติกเกิร์ล แล้วครับ ซึ่งมีอยู่ทุกโรงเรียนเลย
ไม่ได้คิดว่ามันคือความล้มเหลว เพียงแต่เราค้นพบหนทางที่ทำแล้วไม่ประสบความสำเร็จเพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งอย่าง .. แก้ไขซะ!!
โพสต์โพสต์