UCOM ที่ยังเทรดกันอยู่นี่ ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1

คนที่ยังซื้อหุ้น ucom อยู่ตอนนี้เค้าหวังอะไรเหรอครับ  :?:
หรือยังมีธุกิจอะไรซ่อนอยู่ใน ucom อีกนอกจากการเป็นตัวแทนจำหน่ายแฮปปี้ออนไลน์ และบัตรเติมเงินแฮปปี้
หรือเค้ามองเห็นอะไรที่คนทั่วไปมองไม่เห็น  :roll:
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

อืม ไม่เคยสนใจเลย ตัวนี้ วันนี้ก็ลงเยอะนี่ครับ 17.80 เหลือ 14.50

เค๊าเลิกกิจการแล้วเหรอคุณ atsu
gnomeller
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

อาจจะมีเจ้าซ่อนที่อยู่ ค่อยๆลาก ค่อยๆกด  :lol:
varut

โพสต์ที่ 4

เค้าซื้อขายเอาไว้ปรับ SET Index น่ะครับ
metro

โพสต์ที่ 5

ต่อไปคนที่มีหุ้นก็จะกลายเป็นเจ้าของกิจการนอกตลาดครับ
vivitawin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ผมว่าคนไปตั้งรับมาคงไม่ทราบ พอทราบแล้วก็รีบทิ้ง ราคามันก็จะลงเรื่อยๆ(เปลี่ยนมือกันไปเรือยๆ เฉลี่ยขาดทุนขาลง)

หรือไม่ dtacจะเป็นคนรับรึเปล่าอาจจะมีสิทธิ์ในการเก็บหุ้นที่เหลือต่อไปอีกหรือไม่ แต่คาดว่าน่าจะไม่มีสิทธิ์

ผมกะจะหาเศษหุ้นสักหุ้น เอาไว้รับรายงานประจำปี หลังจากออกจากตลาด แต่ยังหาไม่ได้เลย  :oops:
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

metro เขียน:ต่อไปคนที่มีหุ้นก็จะกลายเป็นเจ้าของกิจการนอกตลาดครับ
กิจการนอกตลาดที่ไม่มีกิจการ 8)
atsu

โพสต์ที่ 8

leksmile เขียน: กิจการนอกตลาดที่ไม่มีกิจการ 8)
ใช่ครับ
เพราะพอไม่มีหุ้น DTAC มันก็ไม่มีกิจการอะไรที่มีมูลค่าอย่างมีนัยยะสำคัญแล้ว
atsu

โพสต์ที่ 9

Jeng เขียน:อืม ไม่เคยสนใจเลย ตัวนี้ วันนี้ก็ลงเยอะนี่ครับ 17.80 เหลือ 14.50

เค๊าเลิกกิจการแล้วเหรอคุณ atsu
เค้าแลกให้ผู้ถือหุ้นเดิมเอาหุ้นไปแลกเป็นหุ้น DTAC ครับเสี่ยเจ๋ง
แล้ว DTAC ก็จะลดทุนโดยตัดหุ้นที่ UCOM ถือออกไป
พอ UCOM ไม่มีกิจการ DTAC มันก็หมดมูลค่าครับ มีแต่ชื่อบริษัท

ผมเลยสงสัยว่าเค้าซื้ออะไรกันอยู่หว่า :?:
MindTrick

โพสต์ที่ 10

atsu เขียน: เค้าแลกให้ผู้ถือหุ้นเดิมเอาหุ้นไปแลกเป็นหุ้น DTAC ครับเสี่ยเจ๋ง
แล้ว DTAC ก็จะลดทุนโดยตัดหุ้นที่ UCOM ถือออกไป
พอ UCOM ไม่มีกิจการ DTAC มันก็หมดมูลค่าครับ มีแต่ชื่อบริษัท

ผมเลยสงสัยว่าเค้าซื้ออะไรกันอยู่หว่า :?:
ผก็สงสัย ตอนวันแรกที่เห็นมันติด top loser
ผมยัง งงๆ ก็ กะไปช้อนของดีพอแอบไปดูข้อมูลข่าว ปั๊บ เห็นว่า วันที่ 27ไปแล้วหมดสิทธิ์แลกหุ้น DTAC ( มั้ง )ผมถอยเลยคับ :lol:

เอ หรือ ว่า จะให้  แลก ได้อีกรอบครับ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
007-s

โพสต์ที่ 11

แลกไม่ได้แล้วนี่คะ

ได้ยินเหมือนกันว่า มันยังอยู่ในตลาด ก็เลยเทรดไปงั้น ทำดัชนี

ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไง ทำดัชนี คงเกี่ยวกะการคำนวนเซทอินเดกซ์ ...มั้ง

:roll:
โพสต์โพสต์