ช่วยวิเคราะห์ MJLF หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
wee1
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

พอดีสนใจ property fund แบบ tfund เห็นว่าเพิ่งเปิดแล้วก็เป็นกองทุนของ major ด้วย ไม่ทราบว่าคนใน Thaivi มีความเห็นยังไงกับ property fund ตัวนี้ครับ แล้วถ้าเทียบกับ tfund cpnrf แล้วเป็นยังไงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ถ้าจำไม่ผิด กองทุนของ Major เป็น Leasehold นะครับ มูลค่ากองทุนจะลดลงเรื่อยๆตามอายุสัญญาเช่าที่หมดไปเหมือนกับของ CPNRF แต่ TFUND เป็น Freehold มีสินทรัพย์เป็นของกองทุนเองเลย
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
โพสต์โพสต์