ใครที่ถือหุ้นปันผลเกรดดีอยู่บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sci
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครที่ถือหุ้นปันผลเกรดดีอยู่บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

กรณีที่หุ้นขึ้นไปมากกว่า ปันผลจะทำการขายออกไปมั้ยครับ แล้วค่อยกลับมาซื้อใหม่ หรือถือไว้เฉยๆ
ช่วยแนะด้วยครับว่าตัวไหน เพราะราคาที่โชว์ใน settrade มันคิดจากราคาปัจจุบันกลับปันผลเก่าทำให้เราเข้าใจผิดได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 2

ลองไปหาดูจากร้อยคนร้อยหุ้นก่อนดีกว่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 3

ลองไปหาดูจากร้อยคนร้อยหุ้นก่อนดีกว่าครับ
Belffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

กรณีที่หุ้นขึ้นไปมากกว่า ปันผลจะทำการขายออกไปมั้ยครับ แล้วค่อยกลับมาซื้อใหม่ หรือถือไว้เฉยๆ
ช่วยแนะด้วยครับว่าตัวไหน เพราะราคาที่โชว์ใน settrade มันคิดจากราคาปัจจุบันกลับปันผลเก่าทำให้เราเข้าใจผิดได้
เป็นเทคนิคของแต่ละคนแล้วล่ะครับแบบนี้ ถาม 10 คนก็คงบอก 10 แบบแถมมีเหตุผลทุกคน

แต่ผมคิดว่าแถวนี้ไม่ค่อยมีใครขายหรอกครับ

ส่วนจะเป็นตัวไหน ลองค่อยๆศึกษาในร้อยคนร้อยหุ้นก็ดีครับ
โพสต์โพสต์