งานสัมมนาดีๆ โดย ดร.นิเวศน์ และคุณเทพ รุ่งธนาภิรมย์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
@DNA@
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

งานสัมมนาดีๆ โดย ดร.นิเวศน์ และคุณเทพ รุ่งธนาภิรมย์

โพสต์ที่ 1

รูปภาพ

วันเสาร์ที่ 1  กันยายน   2550
08.00 08.45 น. ลงทะเบียน

08.45 09.00 น. คณบดีคณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์
กล่าวต้อนรับและเปิดงานโครงการ

09.00 10.15 น. การบรรยายเรื่อง  
ก้าวแรกของการลงทุนในตลาดหลักทรัพย์
โดย คุณเกรียงไกร ศิระวณิชการ
ผู้ชนะในรายการแฟนพันธ์แท้ ตลาดหุ้นไทย

10.30 12.00 น. การบรรยายเรื่อง กลยุทธ์สำหรับนักลงทุนหน้าใหม่ โดย คุณเทพ รุ่งธนาภิรมย์
ผู้เขียนหนังสือ ชุดห่านทองคำ ได้แก่ กลยุทธ์หุ้นห่านทองคำ
วิถีแห่งเซียนหุ้นห่านทองคำ และ ยุทธศาสตร์หุ้นห่าน
ทองคำ

12.00 13.00 น. พักรับประทานอาหารกลางวัน

13.00 15.00 น. ลดความผันผวนจากการลงทุน โดยการลงทุนแบบ
เน้นคุณค่า
โดย ดร. นิเวศน์ เหมวชิวราการ

15.15   17.00 น.
การบรรยายเรื่อง การลงทุนในกองทุนรวม และการวางแผนภาษี  โดย วิทยากรจากสถาบันพัฒนาความรู้ตลาดทุน การผึกทักษะการลงทุนผ่านระบบโปรแกรมการลงทุนจำลองเหมือนจริง   การสอนทักษะการลงทุนผ่านระบบ Internet  (Internet Trading) โดยวิทยากรจาก สถาบันพัฒนาความรู้ตลาดทุน

พักรับประทานอาหารว่าง เวลา  10.30 น. และ 15.00 น.
ผมคิดว่าน่าสนใจนะครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์
@DNA@

โพสต์ที่ 2

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 3

ขอ confirm เพื่อความมั่นใจอีกทีนะคับ

ม.นเรศวรใช่ไหมคับ!!!!

ทำไมตอนผมอยู่พิด-โลกตั้งสามปี
ไม่เห็นมีอะไรเจ๋งๆอย่างงี้

พอมา กทม.แผลบเดียว

ก้อมีอย่างงี้เลย

เศร้าคับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

crazyrisk เขียน: ม.นเรศวรใช่ไหมคับ!!!!

8) ก็นี่แหละครับเหตุผลที่เขายอมจัด
    หมอยังไม่รู้ตัวอีก...แฮ่...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
javoel

โพสต์ที่ 5

ขอนแก่นน่าจะมีอย่างนี้บ้าง
อิจฉาจังเลยครับ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

javoel เขียน:ขอนแก่นน่าจะมีอย่างนี้บ้าง
อิจฉาจังเลยครับ
8) อยู่ขอนแก่น ไม่ต้องไปฟังหรอกครับ
    หาทางรู้จักเฮียปรัชญาคนเดียวก็พอแล้วครับ
    เอนไซโคลปีเดีย ของตลาดตัวจริง
    ผมกะลังหาทางไปอยู่เนี่ย
    กะว่ารอให้ร้านเน็ตแบบเซี่ยงไฮ้เสร็จเมื่อไร
    ผมจะไปสมัครงานเป็นผู้จัดการร้าน...ไม่เอาเงินเดือนก็ได้...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
@DNA@

โพสต์ที่ 7

crazyrisk เขียน:ขอ confirm เพื่อความมั่นใจอีกทีนะคับ

ม.นเรศวรใช่ไหมคับ!!!!

ก้อมีอย่างงี้เลย

เศร้าคับ

ใช่ครับจัดที่ ม.นเรศวร ครับ

โดยลงทะเบียนและสมัครได้ที่ TSI ครับ เข้าใจว่ายังเพิ่งเปิดยังเหลือที่อีกเยอะ รู้สึกมีเลี้ยงข้าวและของว่างด้วยนะครับ

หากท่านใดสนใจอยากได้รายละเอียดเพิ่มเติม เช่น ที่พัก การเดินทาง รถไฟ รถทัวร์จากกรุงเทพฯ ก็มีจอดหน้ามหาวิทยาลัยนะครับ

หรืออยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับงานสัมมนา ถามได้เลยนะครับ ผมพอสอบถามจากผู้จัดงานได้ครับ
numyak

โพสต์ที่ 8

ของดีๆนานๆจะมาถึงที่และฟรีด้วยไม่ไปได้อย่างไรครับ
ขอบคุณมากครับ คุณ@DNA@
Linsu_th
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว...ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ
งานนี้จะหอบหนังสือ..VI....ของ...ดร. ไปขอลายเซ็นต์ให้ครบทุกเล่มเลย
:D  :D  :D

ลงทะเบียนที่.....
http://www.tsi-thailand.org
http://register.set.or.th/psp/regprd/?c ... uageCd=ENG
August

โพสต์ที่ 10

เสียดายอยู่ไกลไปหน่อย  เลยไม่ได้ไป
น่าอิจฉาคนพิษณุโลกและใกล้ๆนะครับ
@DNA@

โพสต์ที่ 11

numyak เขียน:ของดีๆนานๆจะมาถึงที่และฟรีด้วยไม่ไปได้อย่างไรครับ
ขอบคุณมากครับ คุณ@DNA@
Linsu_th เขียน:ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว...ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ
งานนี้จะหอบหนังสือ..VI....ของ...ดร. ไปขอลายเซ็นต์ให้ครบทุกเล่มเลย

ลงทะเบียนที่.....
http://www.tsi-thailand.org
http://register.set.or.th/psp/regprd/?c ... uageCd=ENG
ยินดีครับแล้วพบกันที่งานครับ
pammy

โพสต์ที่ 12

ดีจังเลยขอบคุณนะค่ะที่จัดงานดีๆแบบนี้ว่าแต่ว่ามีแค่ 3 ท่านนี้เท่านั้นใช่ไหมค่ะที่มา
โพสต์โพสต์