SC : ถ้าไม่มีคดีความ น่าจะซื้อขายกันที่ P/E เท่าไหร่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

SC : ถ้าไม่มีคดีความ น่าจะซื้อขายกันที่ P/E เท่าไหร่ครับ

โพสต์ที่ 1

จากงบที่แสดงออกมา กำไรโตขึ้นมากๆ แต่ราคาหุ้นไม่ไปไหน เพราะข่าวเกี่ยวกับคดีความ ข่าวล่าสุด http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... c&start=60

อีกข้อหนึ่งสมาชิกท่านใดมีข้อมูลเกี่ยวกับโครงการในอนาคตของ SC บ้างครับ รบกวน Share กันหน่อยครับ
1000
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ได้สัก 8-9 เท่าก็พอใจแล้วครับ  เห็นเงียบๆ ตัวนี้ผมว่าคนติดตามเยอะเลยหล่ะครับ
kot31
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 3

ผมว่า ที่น่าคิดกว่าคือว่าการที่ีนายกไม่ใช่ทักษิณ ชินวัตร นักลงทุนจะให้ Premium สำหรับบริษัทของตระกูลชินวัตรนี้ซักเท่าไหร่กันครับ (ส่วนหนึ่งผมเห็นว่า การที่นายกเป็นทักษิณทำให้นักลงทุนมีความเชื่อมั่นในราคาหุ้นของบริษัทมากขึ้น)

ส่วนตัวผมก็เห็นด้วยว่าซัก 8-9 เท่าก็น่าพอใจแล้วครับ
โพสต์โพสต์