รีบาวน์ทำไม ? ไม่ต้องรีบาวน์.

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Blue planet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ไม่แน่จริงนี่หว่า บักสีดา..  :evil:
007-s

โพสต์ที่ 2

อย่าท้าค่ะ เขาเอาจริง

รีบาวเพื่อ...เฮือกหายใจ แล้ว....ฮุก :!:

:lol:
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 3

อุตส่าห์เตือนไปแล้ว

ว่าแต่ได้เวลานับศพทหารหรือยังอ่า
เค้าบอกว่าศึกยังไม่สงบอย่าเพิ่งนับศพทหาร
ไม่รู้ว่าใครบาดเจ็บยังไงกันมั่งครับ

ช่วงนี้จะเป็นช่วงปวดใจของนักลงทุนหลายๆคนเลยแหละ
บางทีก็ว้าวุ่นว่า จะขายคัทลอสดีไหมหว่า หรือว่าจะซื้อเฉลี่ยต้นทุนดี
เกิดคัทไปแล้วมันขึ้นจะทำไงหว่า  ว้าวุ่นดีนะ เพราะว่าผมก็เคยเป็นมาแล้ว

สุดยอดแห่งความหฤโหดภายในจิตใจเรานี่เองเลย
รู้สึกดีๆ
tt
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 4

ใจเย็นๆ มันก็ตบแล้วจูบ ตบแล้วจูบ อยู่แถวนี้แหละ แต่ว่าก็ว่าวันนี้ SET ไทยนี่เก่งจริงๆนะ ดูจากเพื่อนบ้านแล้วเราไม่น่ารอดเลย ยังเด้งขึ้นมาได้ เผลอๆบวกเอาด้วยนะเนี่ย
tum_H

โพสต์ที่ 5

เก็บยังไม่ครบเลย อีกสักหน่อยก็ยังดีนะ

:cheers:
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
007-s

โพสต์ที่ 6

set ไทยจาพนม อึดน่าดูวุ้ย แพลมเขียวแล้ว

เอ้า ย่อยสู้ๆ..................กรี๊ดดดดด ตูม

อย่าแพ้เขานะ เขานะ เขานะ เพราะฉันเชียร์อยู่ อยู่ อยู่ ...

555555555555

ดูAF ไปด้วย

วี๊คนี้เพลงเข้าบรรยากาศตลาดหุ้นมาก

:oops:
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

Re: รีบาวน์ทำไม ? ไม่ต้องรีบาวน์.

โพสต์ที่ 7

Blue planet เขียน:ไม่แน่จริงนี่หว่า บักสีดา..  :evil:
ฝาหรั่งมันเปิดโอกาสให้คนเล่นมาร์จิ้น  หายใจ  

มีเวลาคิด  จะทำไงดี
tum_H

Re: รีบาวน์ทำไม ? ไม่ต้องรีบาวน์.

โพสต์ที่ 8

ปรัชญา เขียน:
ฝาหรั่งมันเปิดโอกาสให้คนเล่นมาร์จิ้น  หายใจ  

มีเวลาคิด  จะทำไงดี

ผมว่าน่าจะเป็นคนบ้านเรานี่หล่ะ ที่ซื้อลุ้นประชามติ

:\/:
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
007-s

โพสต์ที่ 9

โห ใครซื้อเพื่อลุ้นประชามติ ดิฉันว่าน่าจะผิดทางนะคะ

มันผ่านอยู่แล้วนา ไม่ผ่านก็เอาฉบับไหนมาตั้งล้างน้ำนิดหน่อย แล้วใช้ได้เลย
(คือว่าง่ายๆมันผ่านมาตั้งนานแล้วเลยโดยพฤตินัย)

คือผ่านก็งั้นๆ แต่ถ้ามีเซอร์ไพรซ์ไม่ผ่านนี่ อันนี้มีตกใจนิดหน่อยอีกรอบ (เพราะจะอ้างว่ายุ่งยาก ต้องเอาฉบับเก่ามาปัดฝุ่นอีกไรต่อไร)

ถ้าฝาหรั่งยังขายไม่หมด อาจจะรอคนที่แห่ซื้อวันผ่านมติอีกรอบ เพราะเขาคงคิดว่าน่าได้ราคาอีกหน่อย
แต่ถ้าขายหมดแล้ว ก็คงไม่ลงไรมากแล้ว

ปล่อยให้หรั่งหายตกใจพวกกันเอง แล้วค่อยมาใหม่
lekmak333

โพสต์ที่ 10

ขึ้นมาต้อนรับ ประชามติในวันอาทิตย์นี้
sirivajj

โพสต์ที่ 11

ผมรู้สึกเหมือนว่า รีบาวน์ แปลว่า ยังจะมีได้อีก น่ะครับ

:roll:
What do you mean.?
contrarian
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 51

โพสต์ที่ 12

ต้องเก็บหุ้นคืน เพื่อจะได้มีหุ้นในมือเพื่อทุบลงมาใหม่ไงล่ะครับ

ปลายเดือนนี้จะมีประชุมดอกเบี้ยของญี่ปุ่น เห็นว่าจะขึ้น.25 เป็น .75 จะได้เอา yen carry trade มาเป็นอารมณ์ในการทุบ
มือกาว

โพสต์ที่ 13

วันจันทร์ที่20 นี้ BOJ จะเริ่มพิจารณาขึ้นดอกเบี้ย
ซึ่งคาดการณ์ว่าน่าจะขึ้นดอกเบี้ย

ผมคิดว่าเรื่อง carry trade หลังจากBOJที่ประชุมไปแล้ว อาจจะไม่มีผลมากครับเนื่องจาก ตลาดได้รับรู้ไปแล้วครับ

หลังจากที่มีข่าวว่าจะพิจารณา เยนแข็งขึ้นเรื่อยจาก 25yen/1baht ==> 30yen/1baht (Onshore) แล้วครับ จะเห็นว่าขึ้นมา 16% ไปแล้ว
Becoming an Automatic Millionaire on Just a Few Bahts a Day..
My blog: http://nutsiri.bloggang.com
August

โพสต์ที่ 14

พักหายใจหายคอกันก่อน  รอดูยาวๆอีกที
metro

โพสต์ที่ 15

sirivajj เขียน:ผมรู้สึกเหมือนว่า รีบาวน์ แปลว่า ยังจะมีได้อีก น่ะครับ

ชอบคำนี้จัง
007-s

โพสต์ที่ 16

ผมรู้สึกเหมือนว่า รีบาวน์ แปลว่า ยังจะมีได้อีก น่ะครับ
ค่ะ รีบาวไม่จำเป็นต้องแปลว่าขาขึ้น คิดว่างั้นมั้งคะ

.....................................

อันนี้เอามาฝากหนุกๆ เห็นทู้นี้ตั้งแต่วันที่ 16 แล้ว แต่ไม่อยากลิงค์มา เดี๋ยวเขาผิดแล้วมีคนไปถล่มใส่เขา เราบาปเปล่า อิอิ

แต่เห็นเขาถูกนิ เลยเอามาฝาก(คืออยากเอามาให้ชั่งใจด้วย ใครจะแห่ตามเรื่องรับร่าง เพราะระวังหน่วยสั้นเขารอขายเก็บค่าต๋งกันแล้วนิ)

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 21106.html

โพสต์โพสต์