และแล้วชาว วีไอ ก็กลับมาคึกคักอีกครั้ง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
charnengi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

และแล้วชาว วีไอ ก็กลับมาคึกคักอีกครั้ง

โพสต์ที่ 1

หนึ่งเดือนต่อจากนี้ น่าจะเป็นช่วงที่เริ่มเก็บแล้วถือยาวๆ ได้ ส่วนตัวผมนั้นเข้าเร็วไป ทำให้เจ็บปวดกับ ilink ไป 15% ไม่รู้จะลงไปถึงไหน

วีไอน้องใหม่มาผ่านประสบการณ์ ตลาดหมี ที่มีมาให้ทดสอบกันทุกปีกัน เฮ้อ กระทิงวิ่งแค่สองเดือนหมีนอนยาว 7-8 เดือน
charnengi
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 2

ปีที่แล้วกระสุนหมด ส่วนปีนี้เก็บกำไรจากกระทิงมายิง 40 นัด ไม่รู้จะรอดมั้ย
August
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ดูเหมือนว่าฝุ่นตลบ  
คนเป็นโรคภูมิแพ้ต้องระวังๆ  ฝุ่นสีแดงซะด้วย
ถ้าฝุ่นจางลงไป
ก็เป็นโอกาสดีๆ รอเก็บของถูกอีกครั้ง
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

เมื่อวานกะจะเก็บซักหน่อย แต่ ราคาไม่ลงมาตามเป้า เลยเก็บไม่ได้

วันนี้ ราคาลงมาอีกล่ะ

งั้นผมรอให้ สถานการณ์ดีขึ้นดีกว่า

กลัวเอื้อมมือไปรับมีด  :D
nanosec

ผมเป็นหนึ่งที่ โดน ILINK คับ เจ็บๆๆ คันๆๆ ดี บททดสอบจิตใจคับ

โพสต์ที่ 5

ผมเป็นหนึ่งที่ โดน ILINK คับ เจ็บๆๆ คันๆๆ ดี บททดสอบจิตใจคับ สู้ๆๆ ถือต่อไป 55555 สู้เพื่อแม่คับ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 6

ยังเต็มปอด
:)
:)
surat2536

โพสต์ที่ 7

มาให้กำลังใจครับ เราคิดเสียว่า ไม่มีใครสามารถทำนายล่วงหน้าได้แม่นยำครับ ถ้าเราคิดว่าเป็นหุ้นที่ดีแล้ว ราคามันก็จะขึ้นไปสู่ความเป็นจริงตามผลประกอบการ :lol:
leksmile

Re: และแล้วชาว วีไอ ก็กลับมาคึกคักอีกครั้ง

โพสต์ที่ 8

charnengi เขียน:หนึ่งเดือนต่อจากนี้ น่าจะเป็นช่วงที่เริ่มเก็บแล้วถือยาวๆ ได้ ส่วนตัวผมนั้นเข้าเร็วไป ทำให้เจ็บปวดกับ ilink ไป 15% ไม่รู้จะลงไปถึงไหน

วีไอน้องใหม่มาผ่านประสบการณ์ ตลาดหมี ที่มีมาให้ทดสอบกันทุกปีกัน เฮ้อ กระทิงวิ่งแค่สองเดือนหมีนอนยาว 7-8 เดือน
ตัวที่ผมอยากซื้อมันไม่ยอมลงเลยอ่ะ snc
sunrise

Re: และแล้วชาว วีไอ ก็กลับมาคึกคักอีกครั้ง

โพสต์ที่ 9

leksmile เขียน: ตัวที่ผมอยากซื้อมันไม่ยอมลงเลยอ่ะ snc
ไม่ต้องต่อราคาแล้วพี่ซื้อได้เลย  :lol:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 10

ทยอยซื้อแล้วครับ

จะเป็นเด็กดอยไหมเนี้ย :)
VI ฝึกหัด
poppo

โพสต์ที่ 11

จะว่าคึกคัก ผมไม่คึกคักนะ จากดูหุ้นตัวเองบวกประมาณ 20% ตอนนี้เหลือ บวก 6-7% คึกไม่ออกครับ หน้าเจื่อนๆ ยิ้มแหยๆ :cry:

แถมไม่รู้จะซื้ออะไรดีด้วย ตอนหุ้นขึ้นขาย big cap ไปซื้อ 7-11 แล้วเลยได้ติดดอยพอดี :lol:

ตอนนี้ก็ปิดหน้าจอรอรับปันผลดีกว่า  :wink:
จงทนอด และอดทน
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 12

จะว่าคึกคัก ผมไม่คึกคักนะ จากดูหุ้นตัวเองบวกประมาณ 20% ตอนนี้เหลือ บวก 6-7% คึกไม่ออกครับ หน้าเจื่อนๆ ยิ้มแหยๆ
เหมือนกันเลยครับ ยังดีที่กำไร

เมื่อวานคุยกับผู้ใหญ่ท่านนึง แกขาดทุนไปแล้วครับ อิอิ
. . .
sarayuth007

โพสต์ที่ 13

ผมเริ่มเข้าเก็บแล้วคับไม่ยอมแพ้พวกพี่ๆ หรอกเห็นรายย่อยเก็บกันตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว อยากมีหุ้นเพิ่มกับเขาบ้าง สะสมเลยคราวนี้
When I believe in concept of Benjamin Graham.
รูปภาพ
โพสต์โพสต์