ทำไมหุ้นปันผลดี กิจการดี ๆ จึงมีเกนเนอร์ต่ำ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
juntuma
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไมหุ้นปันผลดี กิจการดี ๆ จึงมีเกนเนอร์ต่ำ

โพสต์ที่ 1

ณ  เวลานี้

เอสเอ็นซี  ซื้ออนาคต  ปีนี้ให้อีพีเอสเต็มที่  1.2  บาท  พีอีมากกว่าสิบ

ถ้าได้ออร์เดอร์ใหม่  ย้ำ  ถ้าได้  แล้วถ้าไม่ได้ล่ะ

วิ่งจาก 7.- บาทต้นปีมา  15.-  แว๊บเดียว

เอ็กโก้ปีนี้ให้อีพีเอสเต็มที่  16  บาท  พีอีเจ็ด  ความเสี่ยงก้อน่าจะน้อยกว่า

เด๋วมีประมูลโรงไฟฟ้าใหม่  เกนเนอร์เทียบกับเอสเอ็นซี  แล้วเทียบไม่ติด

ต้นปี  100  บาท  ตอนนี้  114  บาท  งงจริง ๆ  เป็นเพราะอะไรครับ

หรือว่าคนเราชอบลุ้น  มากกว่าอะไรที่มันเรียบง่ายเกินไป

เคยมีทั้งสอง  ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ  หรือว่าหุ้นดีไม่ดีอยู่ที่มีคนเชียร์หรือไม่
Boring Stock Lover
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

แล้วทำไมไม่ถือต่อล่ะครับ

หุ้นดีมีคนโฆษณาราคาก็สามารถขึ้นได้สูงกว่าปกติครับ ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร แต่หุ้นใหญ่โฆษณายากกว่า เพราะมีคนรู้เห็นมาก และต้องใช้เงินมาก หุ้นเล็กๆนี่ก็ง่ายหน่อย อาศัยรายใหญ่ซึ่งไม่ต้องใหญ่มากมาย คนในบอร์ดนี้ก็ทำได้

พอหุ้นขึ้นไปก็ออกของ ราคาก็ตก อย่าคิดมาก

เห็นพันทิปอ้างอิงที่นี่ว่า ซื้อแล้วไม่ขาย แต่เท่าที่อ่านผ่านๆมา คนที่นี่ซื้อเพื่อขายทั้งนั้น มีน้อยมากที่ซื้อแล้วไม่ขาย

อืมม์สำหรับคนอ่านที่เข้ามา อย่าลืมกติกาที่ไม่ได้เขียนของคนที่นี่นะ คนที่ขายจะไม่มาบอกนะ ซื้อขายต้องตัดสินใจเอง ติดหุ้นไปแล้ว ก็ต้องโทษตัวเอง ช่วงหลังนี่ ที่นี่เริ่มมีมีพูดคุยแบบไม่มีข้อมูลมากขึ้น ก็ทำให้เวบคึกคักดี แต่เงินใครก็รักษากันเอง
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

Boring Stock Lover เขียน:อย่าลืมกติกาที่ไม่ได้เขียนของคนที่นี่นะ คนที่ขายจะไม่มาบอกนะ ซื้อขายต้องตัดสินใจเอง ติดหุ้นไปแล้ว ก็ต้องโทษตัวเอง ช่วงหลังนี่ ที่นี่เริ่มมีมีพูดคุยแบบไม่มีข้อมูลมากขึ้น ก็ทำให้เวบคึกคักดี แต่เงินใครก็รักษากันเอง
เห็นด้วยครับ  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
โพสต์โพสต์