เคยขายตัวลงน้อย ไปซื้อตัวลงมากกันไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Oatarm
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เคยขายตัวลงน้อย ไปซื้อตัวลงมากกันไหม

โพสต์ที่ 1

ขายตัวดีที่ทำการบ้านมา เวลาตลาดลงแรงๆ
007-s

โพสต์ที่ 2

อยู่ที่ว่า ตัวที่ลงมาเยอะลึก แล้วมันดีกว่าป่าว หรือแค่ดีเท่ากันก็น่าสนมะล่ะ แล้วก็อย่าลืมมองระยะด้วยค่ะ คิดว่าระยะไกลใครดีกว่า

แต่ไอ้ที่ว่า กะว่าตัวลึกจะรีบาว ค่อยมาเก็บตัวดีกว่าคืน ระวังจังหวะมันไม่ได้กัน กลายเป็นเสียหมูตัวดีไปหมด

ปกติ ตัวที่ลงแอ้งแม้งเสียกระบวน มันต้องมียักแย่ยักยันก่อนเสมอ คนโดนต่อยปลายคาง กรรมการยังต้องนับแปดก่อนเลย แล้วค่อยชกประคองตัวให้หมดยกเรียกแรงคืนมาก่อน ค่อยทำคะแนนคืนในยกถัดไป

ก็ ถ้าตัวลึกมันดีเท่ากัน หรือดีกว่า ในแง่คุณภาพ และปริมาณจริงๆ แบบชนิดว่า เห็นแล้วมือสั่น ใจหวิว นอนเนินไม่หลับอะไรขนาดนั้น ต้องขนาดนั้นเลยนะ อันนั้นก็น่าสนเหมือนกัน

แต่ถ้าแบบ ตัวบนยังสวยอยู่ เราก็แทงกั๊กได้นี่ สมัยนี้นิยมมีกิ๊กกันนะ  :lol: พริ้วได้ค่ะ ไม่มีไรแปลก พริ้วไปเรื่อยเปื่อยตามสายน้ำ ผิดก็เอาใหม่ ก็แค่นั้น  :lovl:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 3

ดูที่ราคาเป้าหมาย ถ้าลงมาต่ำ ๆ แล้วไม่มีกระสุน ผมยอมใช้เกมส์กำจัดจุดอ่อน ลดตัวอื่นที่เกินเป้าหมายไปแล้วทยอยซื้อครับ
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 4

007-s เขียน:อยู่ที่ว่า ตัวที่ลงมาเยอะลึก แล้วมันดีกว่าป่าว หรือแค่ดีเท่ากันก็น่าสนมะล่ะ แล้วก็อย่าลืมมองระยะด้วยค่ะ คิดว่าระยะไกลใครดีกว่า

แต่ไอ้ที่ว่า กะว่าตัวลึกจะรีบาว ค่อยมาเก็บตัวดีกว่าคืน ระวังจังหวะมันไม่ได้กัน กลายเป็นเสียหมูตัวดีไปหมด
โอ๊ย ฟังแล้วเจ็บแทงใจจริงๆ แผลเก่าเมื่อต้นปีนี้เอง ปล่อยหุ้น2เด้งหลุดมือไปตามที่พี่สายลับบอกเลย  
เจ็บกระดองใจ.. โอ๊ย...เจ็บกระดองใจ
tanavut

โพสต์ที่ 5

วันมาตรการ 30%

ขาย UMS ไปเข้า 7-11
ตัวลงน้อยสุดกับมากสุด

ตอนนี้ 7 ดีกว่าหน่อย
tanavut

โพสต์ที่ 6

ข้อเสียคือ ไม่กล้าเข้า UMS อีกเลย
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 7

ยังไม่ได้ขายอารายเลย  อิอิ

อุ้มบุญ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

ช่วงแรกเป็น
ตอนนี้ยังเป็นอยู่
แต่ไม่มากเหมือนเมื่อก่อนแล้ว
:)
:)
August

โพสต์ที่ 9

คล้ายๆกันครับช่วงแรกๆเป็นแบบนั้น  ต่อมาค่อยๆลดลงเรื่อยๆ
พักหลังไม่ค่อยเป็นแล้วครับ
Can do
ผู้ติดตาม: 26

โพสต์ที่ 10

อาการนี้เป็นมานานแล้วครับ แต่คิดว่าคงไม่เสียหายมังครับ ถ้าตัวที่ลงเยอะๆดูแล้วน่าสนใจกว่า
tum_H

โพสต์ที่ 11

ถ้าลงเยอะและมองว่าความเสี่ยงต่ำ อย่านี่่ก็ขอด้วยคนครับ

...
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
Oatarm

โพสต์ที่ 12

ขายตัวดีที่ทำการบ้านมา เวลาตลาดลงแรงๆ  แต่ตัวนี้ไม่ค่อยลง  แต่หุ้นตัวอื่นที่สนใจมันลงมามาก  จนอยากเข้าไปซื้อ  กะจะรีบาวด์แล้วขาย มาเก็บหุ้นตัวเดิมอีกที

ผมน่ะไม่เคยจะทำเลย  อาจจะขี้กลัวเกินไป   จุดอ่อนหรือเปล่าครับ

จิตวิญญาณของนักเก็งกำไรเข้าสิงครับ ราคาหุ้นในช่วงเวลาสั้นๆ  คงไม่มีใครมาทำนายได้

การไม่เคยทำเป็นสิ่งที่ดีแล้วครับ

ถ้าเรามัวแต่จ้องราคาหุ้นตลอดเวลาที่ตลาดเปิดทำการ  เราก็จะไม่มีเวลาไปทำอย่างอื่นที่มีประโยชน์เลย  แถมเสียสุขภาพจิตเปล่าๆ
มีใครก็ไม่รู้  มาแอบตอบกระทู้  ในหัวข้อกระทู้ผมเนี่ย   :roll:   ยังไงก็ขอบคุณครับ
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 13

ผมว่าลงน้อยเนี่ย บางทีมันก็หมายความว่า มีอะไรน่าสนใจอยู่ มันพาลให้ไม่กล้าขายหน่ะครับ
_________
path2544

โพสต์ที่ 14

[quote="Oatarm"][quote]ขายตัวดีที่ทำการบ้านมา เวลาตลาดลงแรงๆ
ไม่เก่งทั้งวิเคราะห์เทคนิค ปัจจัยพื้นฐาน แต่เราก็ยังรั้นที่จะรวยเพราะหุ้น
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 15

อ่านตอนแรก เห็นแค่

เคยขายตัว

แฮ่ๆ มาป่วน :twisted:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
โพสต์โพสต์