+ได้เวลาเก็บของถูกกันหรือยังครับ+

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

+ได้เวลาเก็บของถูกกันหรือยังครับ+

โพสต์ที่ 1

แดงฉานเลยวันนี้  8)  ...
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 2

ไม่รู้กระสุนที่เตรียมไว้จะพอรึเปล่า  :evil:
It's earnings that count
ภาพประจำตัวสมาชิก
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 3

ช่วยแดงอย่างนี้อีกสักเดือนเถอะ :twisted:
beammy

โพสต์ที่ 4

ยิ่งแดง ยิ่งมี Margin of Safety นะครับ

ยิ่งแดง ผมยิ่งดีใจ

ผมบ้าป่าวครับแบบนี้   :?:  8)  ...
birdflu
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

อยู่เฉยๆ นั่งนิ่งๆ สูดหายใจลึกๆ

ดูภาพกว้างๆ มองรอบๆตัว แล้วถามตัวเองว่า

มีใครบ้างที่พอจะปล่อยกู้ให้เราบ้าง :?:  :!:   :shock:  :lol:
อยากได้ไปหมด :!:  :!:  :!:

ขำขำ ครับ
Keep Calm And Chive On
007-s

โพสต์ที่ 6

กลับมายืนที่เดิมมมม ... :vm:
ที่ ที่เคยคุ้นตา......อา อา .. :lol:
ที่ใครหลายคนเพรียกหา...ว่าแต่รับ ดีหรือป่าวเอย .. :la:

กลับมา...ยืน ตรงนี้ ที่..ตรงที่เก่า..เหว่าๆๆ  :lovl:  :lovl:
ถึงแม้วันนี้เงียบเหงา ว่าจะเหมา แต่เดาไม่ถูกเลยยย
เย้ๆ เย..เอ่ เย้... :drink:

:mrgreen:
ดาวหางสีแดง

โพสต์ที่ 7

อืม...

"ความไม่มีเหตุผลของตลาด คือโอกาสในการลงทุน"

แต่ไม่มีเงินเหลือแล้วครับ

ตอนนี้ก็อยู่นิ่งๆ เก็บคอ งอเข่า เท้าชิด ไปก่อน
beammy

โพสต์ที่ 8

[quote="007-s"]กลับมายืนที่เดิมมมม ... :vm:
ที่ ที่เคยคุ้นตา......อา อา .. :lol:
ที่ใครหลายคนเพรียกหา...ว่าแต่รับ ดีหรือป่าวเอย .. :la:

กลับมา...ยืน ตรงนี้ ที่..ตรงที่เก่า..เหว่าๆๆ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 9

ไม่มีไร  มาจัดเพลง  อิอิ

http://72.14.235.104/search?q=cache:bv7 ... =firefox-a

รูปภาพ
Linsu_th

โพสต์ที่ 10

:'O  เลือกเก็บไม่ถูกเลย มีตัวเลือกเยอะแยะไปหมด :'O
เซียนหุ้นบอกว่าใกล้ 1000 จุดหายไปไหนหมด
:roll:
chartchai madman
ผู้ติดตาม: 6

ได้โอกาสเลย

โพสต์ที่ 11

ได้โอกาสเลยครับ ประกาศผลประกอบการออกมาพร้อมๆกับตลาดหล่น ถึงเวลาได้กำจัดต้นไม้ที่เป็นโรคแคระแกรน แล้วคัดเลือกต้นไม้พันธุ์ดีมาปลูกซ่อมแซมครับ ช่วงนี้กำลังon saleพอดีเลยครับ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
New_VI

โพสต์ที่ 12

เตี้ยลง สาละวัน เตี้ยลง  :lol:
ใครเคยฟังเพลงนี้บ้างครับผมชอบจังเพลงนี้
อยากให้เตี้ยไปซัก 650 - 700 นี่กำลังดี
alexx

โพสต์ที่ 13

เด๋ว โบรคนั่งเทียนก็มา ปรับเป้าหมายใหม่ มาเจอที่ 600 จุด :lol:
akkhapon

โพสต์ที่ 14

นั่นสิครับ...นิ่งรอ...แล้วนาทีนี้ พี่ๆ คิดว่าได้เวลาเริ่มเดินเครื่องยังครับ
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

ดี

โพสต์ที่ 15

[quote="beammy"]ยิ่งแดง ยิ่งมี Margin of Safety นะครับ

ยิ่งแดง ผมยิ่งดีใจ

ผมบ้าป่าวครับแบบนี้
Liu

โพสต์ที่ 16

ตอนขึ้นก็ไม่มีเงิน ตอนลงก็ไม่มีเงิน
สรุปเคยมีเงินกะเค้ามั้ยเนี่ยเรา
ไม่ขาดทุนก็บุญโข
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 17

ตอนนี้ถูกจริงเหรอครับ  :?:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
BHT

โพสต์ที่ 18

ใจเย็นๆ
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 19

ผมพึ่งซื้อของ(ที่คิดว่าถูกแล้ว)ตอนวันจันทร์ พระเจ้าช่วย...มีถูกกว่าอีกเหรอเนี่ย

ผมเห็นด้วยกับความเห็นด้านบนนะครับ รอก่อน เตรียมกำลังพลให้พร้อม พอจะออกรบ(ซื้อของถูก)ก็ไปพร้อมๆกันนะครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
march

march

โพสต์ที่ 20

วันนี้เค้าขายเผื่อวันจันทร์ด้วยเลยลงเยอะ
007-s

โพสต์ที่ 21

ข้อดีของวันแดงเดือด 140 จุด เฟิรสทเบรคเกอร์เดย์  :lol:
หลังจากวันนั้น ทำให้สามารถดูตลาดตกวันละ 10-20 จุดติดต่อกัน เป็นเรื่องขนมขบเคี้ยวไปเลย

อืม ทุกอย่างมีแง่มุมที่เสียและดีอยู่ด้วยกันเสมอ เหงป้ะ

:lovl:
beammy

โพสต์ที่ 22

[quote="sunrise"]ตอนนี้ถูกจริงเหรอครับ
noom_sit

โพสต์ที่ 23

ตอนนี้ถึงลงมาบ้างแต่ถูกจริงแล้วหรือ  :?:

PTT ช่วง พ.ค. ราคา 23x บาท ตอนนี้ ราคา 29x บาท
EGCO ช่วง พ.ค 8X บาท ตอนนี้ 11X บาท
SCB ช่วงเดียวกัน 6X บาท ตอนนี้ 7X บาท

ยังลงได้อีกเยอะเหมือนกันนะ
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 226

โพสต์ที่ 24

ขึ้น ๆ ลง ๆ ถ้าจะได้ก็มีโอกาสปรับพอร์ตบ้าง แล้วก็ทยอยซื้อ LTF แบบว่านึกว่าตกรถซะแล้ว

แล้วข้อดีอีกอย่างคือ ตลาดจะได้ไม่เป็นกระทิงมากนัก นักลงทุนไม่ฮึกเฮิมเกินเหตุ ผมเล่นหุ้นในตลาดกระทิงมาก ๆ ไม่เป็น ไม่กล้าซื้อเท่าไหร่
ตอนนี้นั่งรอผลประกอบการ และเงินปันผล มีความสุข
Basketman

โพสต์ที่ 25

ซื้อตอนนี้จะเป็น Chinese Price... 8) รึป่าวหว๋า
akekarat

โพสต์ที่ 26

หุ้น "ถูก" เพราะลงมาเยอะ หรือว่า "ถูก" เพราะต่ำกว่า fair value ที่คำนวณได้?
poppo

โพสต์ที่ 27

รอของถูกอยู่เหมือนกัน

รอ PS < 6 Bath
   WG < 40 Bath
   UEC < 23 Bath
   TFUND < 10.50 Bath
   MCS < 3 Bath
   SE-ED < 7 Bath

เห็นแล้วบอกด้วยเน่อ
จงทนอด และอดทน
Onokung

โพสต์ที่ 28

ดาวหางสีแดง เขียน:อืม...

"ความไม่มีเหตุผลของตลาด คือโอกาสในการลงทุน"

แต่ไม่มีเงินเหลือแล้วครับ

ตอนนี้ก็อยู่นิ่งๆ เก็บคอ งอเข่า เท้าชิด ไปก่อน
พี่ดาวหางสีแดง เรียนโรงเรียน ราชสีมา รึปล่าวครับ เนี่ย
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
cryptonian_man

โพสต์ที่ 29

[quote="poppo"]รอของถูกอยู่เหมือนกัน

รอ PS < 6 Bath
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 30

นับจากยอดดอย SET ลงมาแล้ว 10.14% (ระหว่างวัน 11.80%) แหมอยากได้ถูกกว่านี้อีกทำไงดีน๊า :ep:
โพสต์โพสต์