อยากทราบว่าทำเพื่ออะไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sattaya
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1

รูปภาพ

ผมเห็นหลายครั้งมากแล้ว ซึ่งทุกครั้งจะยกเลิกก่อนตลาดเปิด
อยากทราบครับว่าเค้าทำเพื่ออะไร ป่วนเล่น หรือต้องการให้มีผลทางจิตวิทยาพี่ๆ มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ

ขอให้มีสักวันลืมยกเลิก "สาตุ๊"  :lol:
สติมา ปัญญาเกิด
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 2

ปกติครับ ถ้าไม่อยากขายได้ราคาเปิด ก็ตั้งขายต่ำๆจำนวนน้อยๆเพื่อบังออเดอร์ขายจำนวนมากข้างบนๆไว้ไม่ให้รู้จำนวนครับ
It's earnings that count
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 3

Blueblood เขียน:ปกติครับ ถ้าไม่อยากขายได้ราคาเปิด ก็ตั้งขายต่ำๆจำนวนน้อยๆเพื่อบังออเดอร์ขายจำนวนมากข้างบนๆไว้ไม่ให้รู้จำนวนครับ
พูดใหม่ดีกว่า

ตั้งแบบนี้มีสองกรณีคือ
1. อยากขายได้ราคาเปิด
2. ตั้งขายต่ำๆจำนวนน้อยๆเพื่อบังออเดอร์ขายจำนวนมากข้างบนๆไว้ไม่ให้รู้จำนวนครับ
It's earnings that count
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

อาการปกติครับ เป็นการRandomราคาก่อนปิด
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
โพสต์โพสต์