ห้องสมุดมารวย ที่เอสพานาด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sunnyvi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 1

วันนี้ถูกลูก เชิงบังคับว่าวันหยุดต้องไปหาที่กิน

เลยไปที่เอสพานาด  รัชดา  มีสถานีรถใต้ดินโผล่ตรงหน้าห้างพอดี

ไปกินข้าวชั้นใต้ดินพอเดินขึ้นมาชั้น2  มีร้าน B2S ด้วย

ที่สำคัญคือมี  ห้องสมุดมารวยมาเปิดสาขา  (เพิ่งรู้)

ไม่รู้ว่ามีนานหรือยัง  แต่มีหนังสือพอสมควรที่เดียวเกี่ยวกับหุ้นการบริหาร

หนังสือวารสารก็มี

เลยไม่ไปไหนแล้วให้ลูกกับแม่ไปเดินกัน

แต่ที่จอดรถได้ครั้งละ 2 ชม. ยกเว้นดูหนังให้ 3 ชม  ต่อไปชม.ละ 20 บาท

เลยมาแจ้งสมาชิกให้ทราบ  ถ้าอยากดูหนัง  ไปก่อนเวลาที่นี่

มีหนังสืออ่าน  มีขายกาแฟด้วย
เดินให้ถึงจุดหมาย
อย่างมีความสุข
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 82

โพสต์ที่ 2

จริงหรือครับ
เดี๋ยวตามไปดู
เปิดกี่โมงถึงกี่โมงครับ
พอทราบไหมครับ

:)
:)
suwits
Verified User

Re: ห้องสมุดมารวย ที่เอสพานาด

โพสต์ที่ 3

suirya เขียน: ที่สำคัญคือมี  ห้องสมุดมารวยมาเปิดสาขา  (เพิ่งรู้)

ไม่รู้ว่ามีนานหรือยัง
ที่นี่เพิ่งเปิดเมื่อวันเสาร์ที่ 21 ก.ค. ครับ   :D
noooon010

โพสต์ที่ 4

ขอเสริมครับผม

หนังสือส่วนใหญ่ให้อ่านที่ห้องสมุด & ไม่มีหนังสือขายเหมือนที่ห้องสมุดมารวยที่ ตลท.นะครับ(เพราะที่ ตลท.เป็นของ B2S?)

คนยังน้อยเทียบกับที่ ตลท.(ผมไปวันที่ 22 น่ะครับ คนยังไม่ค่อยทราบว่ามีห้องสมุดมารวยด้วย...แต่ผมว่าคนที่เดิน esplanade มักจะมีจุดประสงค์ในการไปเดินเที่ยวมากกว่าคนที่ไปห้องสมุดมารวยที่ ตลท.นะครับ)

มี internet ให้ใช้อีกต่างหาก

สรุปคือผมรู้สึกดีอ่ะ ที่มีห้องสมุดดีๆแบบนี้(ผมกำลังเห่อน่ะครับ) น่าจะมีที่ central ลาดพร้าวนะครับ จะไปนั่งบ่อยๆเลย :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
suwits

โพสต์ที่ 5

บรรยากาศที่นี่จะต่างไปจากห้องสมุดมารวยที่ตลาดหลักทรัพย์นะครับ เนื่องจากเป็นพื้นที่เปิดอยู่กลางห้าง เสียงจะค่อนข้างดัง  

ส่วนเวลาเปิดปิด จำไม่ได้ครับ คิดว่าคงเปิดปิดตามเวลาของห้าง :D
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 6

เดี๋ยวตึกตลาดจะย้ายมาข้างๆนี่ครับ สงสัยจะลองของก่อน
. . .
TheHee
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ผมว่าดีมากเลยนะครับ ไปนั่งมาแล้ว แบบชิวๆเลย

ตอนแรกก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามี พอดีเพื่อนบอกว่ามีก็เลยไปนั่งเล่นกัน(ก่อนดูหนัง) แล้วก็หาอะไรอ่านเพลินๆ ผมว่าคอนเซปเค้าโอเคเลยล่ะ
โพสต์โพสต์