คิดถึง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
yakole
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คิดถึง

โพสต์ที่ 1

เฮียคลายเครียด พี่มน พี่คัดท้าย พี่เจ๋ง พี่ปรัชญาว่าสภาวะตลาดที่เป็นอยู่ขณะนี้เราควรจะเตรียมตัว เตรียมใจอย่างไรดีครับ  :o
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

คิดถึง

โพสต์ที่ 2

หลายท่านคงไม่ได้เข้ามาอ่าน
ผมตอบตามความคิดเห็นของผมก่อนแล้วกันนะครับ

สภาวะตลาดที่เป็นขาขึ้นขณะนี้  ก็ต้องเตรียมตัวเตรียมใจ
ไม่มีใครรู้จริง  ว่ามันจะขึ้นไปสูงสุดตรงไหน  หรือหมดรอบแล้ว

วัดใจ
ถ้าเราลงทุนในหุ้นไม่เกี่ยวกับดัชนี  ก็ต้องหวังพึ่งผลประกอบการ

ถ้าเราลงทุนหุ้นที่เกี่ยวกับดัชนี  ก็หวังพึ่งกระแสเงินลงทุนจากต่างประเทศ
หากเขาขายก็ลง  เพราะฉะนั้นจับตาต่างชาติ

(แต่ตอนนี้ไม่เหมาะกับการขาย)
จังหว่ะและเหมาะกับการขายที่ดี  ช่วงใกล้ก่อนหรือหลังการเลือกตั้งรัฐบาลเสร็จ
หรือประกาศผลประกอบการไตรมาส4

ยังไม่ได้ทำอะไร  ตอนนี้ถือหุ้นเต็มพอท์ต  ใจยังฮึด  อิอิ

ผมล่ะมองกองทุนในประเทศ  ระดมเงิน  เข้าลงทุนในตลาด
แต่  ขายมาตลอด  เหอๆ

ไปเช่ามาช๊อตขายหรือป่าวว้า  
(แล้วจะรู้คงเมื่อมาไล่หุ้นซื้อคืนช๊อต  ตอนแพงๆ)
แบบซื้อแพง  ขายถูกตลอดทาง
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

คิดถึง

โพสต์ที่ 3

[quote="ปรัชญา"]
ผมล่ะมองกองทุนในประเทศ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

คิดถึง

โพสต์ที่ 4

ไม่ได้ถามผมนะ แต่ก็อยากให้มุมมองอย่างนี้ ตอนที่ set เรา 1700 dow เท่าไหร่

ตอนนี้ set เท่าไหร่ dow เท่าไหร่

ตอนหุ้นเริ่มขึ้นรอบนั้น 400-500 ร้อยจุด มีใครคิดในวันที่เพิ่งเริ่มรอบนั้นว่า high คือ 1700 จุดในอีก 6-7 ปี

ผมยังมองว่าในกรอบใหญ่ๆ ยังคงเป็นขาขึ้น แต่ในกรอบเล็กอาจปรับฐานได้
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

คิดถึง

โพสต์ที่ 5

por_jai เขียน: 8) ขอให้แม่นเหมือนทุกครั้งนะครับ...
โห  พี่
ผมเดาเอาตามความรู้สึกส่วนหยักสมองครับพ๊ม  อิอิ
(การลงทุนมีความเสี่ยง  โปรดใช้วิจารณญาณ)
yakole

คิดถึง

โพสต์ที่ 6

ได้อ่านความเห็นของพี่ปรัชญาแล้ว ค่อยหายคิดถึงขึ้นมาหน่อยนึงครับ    ขอบคุณครับ  :lol:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

คิดถึง

โพสต์ที่ 7

8) รอรุ่นใหญ่มาโพสอยู่ อยากรู้มุมมองต่อตลาดช่วงนี้จริงๆ

มีเฮียปรัชมาก่อน
    ท่านที่เหลือ ก็ยังพอเห็นในเวบบ้างตามแต่โอกาส

จะมีต้องไปแจ้งคนหาย ก็เสี่ยคัดท้าย นี่แหละ
    ไม่รู้ไปคัดอยู่ที่ท้ายไหน
    คิดถึงจริงๆเลยครับ
    เจย์โชวอีกคน
    ถามกับพี่โต้ๆยังว่า ผมก็ไม่เจอเหมือนกัน
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ฐิติ

คิดถึง

โพสต์ที่ 8

พี่คัดท้ายแกหายไปเลย
ผมคิดว่าแกคงไปทำธุรกิจ เลยตัดใจไม่เข้าเวป
PaZZaHut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

คิดถึง

โพสต์ที่ 9

ตามมาคิดถึง เฮียคัดท้าย กะ พี่เจย์โชว์ด้วยคนคร้าบบบ..
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

คิดถึง

โพสต์ที่ 10

พี่คัดท้าย หายไปนานมากๆแล้ว
คิดถึงจังเลย
:)
:)
โพสต์โพสต์