ขอแนะนำตัวครับ น้องใหม่ ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
RONNAPUM
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมสมัครเป็นสมาชิก web นี้เรียบร้อยครับ..หลังจากได้ติดตามอ่านกระทู้มาได้สักพักหนึ่ง...อ่านแล้วรู้สึกชอบดี ถึงแม้อ่านแล้วรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างแต่ก็ได้รับความรู้ดีครับ.. ที่สำคัญตอนนี้เริ่มซื้อหุ้นแล้วครับ ...ซิ้อ msc ครับ ตัวนี้ซื้อเพราะชอบครับ  แต่ไม่รู้จะดีหรือไม่ดีครับ.. ยังไงก็ขอให้พี่ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยนะครับ :P  :P  :P
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

แวะมาทักทาย และยินดีต้อนรับครับผม  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
beammy

โพสต์ที่ 3

ทำการบ้านให้ดีๆ นะครับ

โชคดีครับ  8)  ...
Liu

โพสต์ที่ 4

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ด้วยกันครับ

ถ้าจะมีอะไรแนะนำ คงเป็น อย่าสับสนระหว่าง MSC กับ MCS ละกันครับ  :lol:
ไม่ขาดทุนก็บุญโข
August

โพสต์ที่ 5

:welcome:
เข้ามาทักทายกันครับ :)
Jimmy

โพสต์ที่ 6

น้องใหม่เหมือนกันครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
aor_vi

โพสต์ที่ 7

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณ RONNAPUM และคุณ Jimmy :lol:

:welcome:
"คนที่ไม่เคยล้มเหลวเลย โอกาสที่จะประสบความสำเร็จนั้นยาก"
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

ยินดีต้อนรับครับ :welcome: คลับคล้ายคลับคลาว่าถือคล้ายๆ พี่ปรัชญา (รึเปล่านะ)
cryptonian_man

โพสต์ที่ 9

Ryuga เขียน:ยินดีต้อนรับครับ :welcome: คลับคล้ายคลับคลาว่าถือคล้ายๆ พี่ปรัชญา (รึเปล่านะ)
ถ้าเป็นอย่างนั้นผมว่าคงค่อนข้างจะปลอดภัยทีเดียว ตามคติเดินตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่กัด

ผมเองก็มือใหม่ ตัวที่มั่นใจก็ถือตามพี่ๆ ในนี้เหมือนกันครับ เพียงแต่ต้องไปดูให้ดีด้วยว่าราคา ณ ขณะนี้เหมาะสมหรือยังด้วย เพราะหลายท่านในนี้มีหุ้นดี ในราคาที่ถูกมั่กๆ แต่ตอนนี้บางทีมันก็กลายเป็นหุ้นแต่ราคาอาจแพงไปได้ครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
โพสต์โพสต์