เงินบาทเทียบกับสกุลเงินอื่นแข็งขึ้นมากไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
vivitawin
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

เงินบาทเทียบกับสกุลเงินอื่นแข็งขึ้นมากไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ มีแต่คนพูดถึงเงินบาทเทียบกับดอลล่าร์ บาทแข็งมาก
แล้วถ้าไปเทียบกับสกุลเงินอื่นๆเช่น เวียตนาม อินเดีย ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน อินโดนีเซีย เป็นยังไงบ้างอ่ะครับ แข็งขึ้นมากไหม
แล้วถ้าเป็นบริษัทที่ส่งออกไปเวียตนาม ส่วนมาก เค้าจะใช้สกุลเงินไหนอ้างอิงครับ เงินดอง หรือ ว่าเงินดอลล่าร์ หรือว่า เงินบาท

ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์