สำรวจขนาดพอร์ต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ขนาดของพอร์ตคนวีไอ

ต่ำกว่า1ล้านบาท
165
43%
1-5ล้านบาท
136
35%
มากกว่า5-10ล้าน
24
6%
มากกว่า10-20ล้าน
27
7%
มากกว่า20-50ล้าน
14
4%
มากกว่า50-100ล้าน
10
3%
มากกว่า100ล้าน
11
3%

โหวตทั้งหมด: 387

chartchai madman
Verified User
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 1

สำรวจขนาดของพอร์ตหน่อยคร๊าบบบบบบบ
ไม่ต้องโพสต์แสดงตัวก้อได้นา ครับ เอาแค่มากด vote แค่นั้นก้อพอครับ
:lol:  :lol:  :lol:

คนแรกเลย

โพสต์ที่ 2

คนแรกเลย อ๋าวว
แล้วไงไม่ขึ้นหว่า  :oops:  :oops:  :oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
bmw2681
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

มากกว่า 100 ล้าน 2 คน  :shock:  อยากชื่นชมบารมี :bow:
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
t_winyoo

โพสต์ที่ 4

สุดยอด มากกว่า 100 ล้าน web เรามีมหาเศรษฐี อยู่ก็อย่างน้อย ก็ 2 คนแฮะ

อยากรู้จังว่าเริ่มด้วยทุนเท่าไหร่
Stand by me - nobody knows
the way it's gonna be
Monet

โพสต์ที่ 5

ขณะนี้ข้อมูลเบ้ขวามาก
น่าจะเพิ่ม interval ในช่วงต่ำ ๆ เพิ่มนะครับ
จะได้เห็นรายละเอียดเพิ่มขึ้น
บทที่หนึ่ง "ทำงานหาเงิน"
dunkphunkorn

โพสต์ที่ 6

เมื่อไรผมจะกระโดดจากข้อแรกมาข้อที่สองซะทีนะ  :roll:
นักลงทุนฝึกหัดครับ
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 7

ล้านแรกยากครับ ล้านต่อๆไปถ้ารอบครอบจะง่ายมากๆ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
...

โพสต์ที่ 8

Mon money เขียน:ล้านแรกยากครับ ล้านต่อๆไปถ้ารอบครอบจะง่ายมากๆ

:pray:  :pray:  :pray:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
artvr4

โพสต์ที่ 9

ปีนี้หวังไว้ว่าจะเขา  7 หลักให้ได้ครับ เกือบแล้ว  :pray:

เห็นเค้าบอกว่า ล้านแลก จะยากมาก  แต่ล้านต่อไปไม่ยากแล้ว (หัวล้านน่ะ) :lol:  เพราะมันเครียดมากไป
cryptonian_man

โพสต์ที่ 10

พี่chartchai madman ครับ ทำไม Range มันกว้างจัง

นึกว่าจะมีช่องซักไม่กี่หมื่นมั่ง

เมื่อไหร่จะได้กดข้อแรกๆ มั่งหนอ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
Caffein
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 11

จะพยายามให้ได้ล้านแรกก่อนที่หัวจะล้านครับ
ขยันวันนี้ เพื่อสิ่งดีๆ วันข้างหน้า

โพสต์ที่ 12

ล้านแรกยากครับ ล้านต่อๆไปถ้ารอบครอบจะง่ายมากๆ

แต่ของผมล้านแรกง่ายมากครับ (หัวล้านนะครับ) เพิ่งจะยี่สิบปลายๆ มันกว้างเอากว้างเอา ยิ่งมาลงทุนด้วย หัวกว้างขึ้นเรื่อยๆ เลย   อิอิอิ

ว่าแต่ใครมีสูตรเด็ดป้องกันหัวกว้างบ้างอ่ะครับ ช่วงนี้กังวลมากด้วย
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
akekarat

โพสต์ที่ 13

watcharat_v เขียน:จะพยายามให้ได้ล้านแรกก่อนที่หัวจะล้านครับ
หัวมันจะล้านก็เพราะล้านแรกนี่แหละครับ ....  :lol:

หนึ่งหมีหนึ่งกระทิง

โพสต์ที่ 14

cryptonian_man เขียน:พี่chartchai madman ครับ ทำไม Range มันกว้างจัง

นึกว่าจะมีช่องซักไม่กี่หมื่นมั่ง

เมื่อไหร่จะได้กดข้อแรกๆ มั่งหนอ
แต่ละช่วงแต่ละระดับถือเป็นช่วงแนวต้านจิตวิทยาทั้งน๊านนนนน
เดาเอาครับ หากผลตอบแทนทบต้นที่นักลงทุนทำได้สักประมาณ15 % กะว่าจะผ่านแต่ละระดับได้น่าจะหนึ่งหมีหนึ่งกระทิง อ่ะครับ
(อันนี้เดาล้วนๆ ไม่ได้มีหลักวิชาการไรอ่ะครับ)

โอมมมมมมม สิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงดลบันดาลให้
1)คนที่คลิกเข้ามาดูร่ำรวยขึ้น10เท่า
2)คนที่คิดจะเข้ามาvote แล้วแต่ยังไม่กล้าร่ำรวยขึ้น100เท่า
3)คนที่เข้ามา vote แล้ว ร่ำรวยขึ้น1000เท่า
4)คนที่เข้ามา voteแล้วบอกต่อให้เพื่อนๆเข้ามาvoteเพิ่มอีก ร่ำรวยขึ้นล้านเท่า
เพี้ยงงงงงงงงง :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
takechi

โพสต์ที่ 15

พี่ cryptonian_man ผมแนะนำ ต้องไปหาหมอแถว 4 แยกวัดพระศรีมหาธาตุ คลินิคแพทย์เป็นตึกแถวริมถนน ติดกับอู่รถเมล์ ครับ ได้ผลครับ
ผมใช้บริการหลายปีแล้วครับ... :D
suthee

โพสต์ที่ 16

ล้านแรกง่ายมากครับ (หัวล้านนะครับ) เพิ่งจะยี่สิบปลายๆ มันกว้างเอากว้างเอา ยิ่งมาลงทุนด้วย หัวกว้างขึ้นเรื่อยๆ เลย   อิอิอิ

ว่าแต่ใครมีสูตรเด็ดป้องกันหัวกว้างบ้างอ่ะครับ ช่วงนี้กังวลมากด้วย
ผมก็เข้ามายืนยันเหมือนกัน กว่าจะได้เงินล้านคงยาก แต่ถ้าที่หัวนี่ ได้มา 2-3 ปีแล้ว :lol:  

แนะนำสถานที่รักษาและป้องกันการล้านก่อนจะได้เงินล้าน  คือ คลีนิค นครหลวงการแพทย์ ตีนสะพานพระปิ่นเกล้า เบอร์โทร 02-4240536

ค่าใช้จ่ายตกประมาณเดือนละ 580-600 บาท และขอแนะนำว่าให้โทรไปจองแต่เช้า ไม่อย่างนั้นจะได้เจอะเจอหมอตอน 4 ทุ่มกว่า ๆ แน่ คนเยอะโครต

ผลของการรักษาค่อนข้างดีครับ เพราะผมเป็นหนูทดลองเอง ซึ่งจะได้ผลก็คงต้องแล้วแต่อาการ และระยะเวลาการรักษา
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

อิอิ คนละล้านกันแย้ว
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
beammy

โพสต์ที่ 18

8)  ...
akekarat

โพสต์ที่ 19

เรามันชนชั้นบน หุ หุ ..... (บนสุดเลย  :cry: )
yoyo
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 20

t_winyoo เขียน:สุดยอด มากกว่า 100 ล้าน web เรามีมหาเศรษฐี อยู่ก็อย่างน้อย ก็ 2 คนแฮะ

อยากรู้จังว่าเริ่มด้วยทุนเท่าไหร่
สงสัยจะเริ่มจากพันล้านครับ ... เข้ามาป่วน :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
poppo

โพสต์ที่ 21

เกินล้าน แต่ส่วนใหญ่เป็นเงินต้น ไม่ใช่กำไร
tummeng

โพสต์ที่ 22

โหวตไปแล้น
Eyore
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 23

แค่ 127 คน

คิดที่ขั้นต่ำของแต่ละขั้น

ก็ปาเข้าไปเกือบ 1,000 ล้านแล้วนะนี่  :shock:  :shock:  :shock:

โพสต์ที่ 24

แนะนำสถานที่รักษาและป้องกันการล้านก่อนจะได้เงินล้าน  คือ คลีนิค นครหลวงการแพทย์ ตีนสะพานพระปิ่นเกล้า เบอร์โทร 02-4240536

ค่าใช้จ่ายตกประมาณเดือนละ 580-600 บาท และขอแนะนำว่าให้โทรไปจองแต่เช้า ไม่อย่างนั้นจะได้เจอะเจอหมอตอน 4 ทุ่มกว่า ๆ แน่ คนเยอะโครต

ผลของการรักษาค่อนข้างดีครับ เพราะผมเป็นหนูทดลองเอง ซึ่งจะได้ผลก็คงต้องแล้วแต่อาการ และระยะเวลาการรักษา

เดี๋ยวรอกำไรทบต้นก่อนนะครับ ถ้าได้เลื่อนชั้นไปขั้นที่ 2 จะไปแน่นอน อิอิ

ว่าแต่คนเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ เป็นกิจการที่น่าสนใจเหมือนกันนะเนี่ยครับ
suthee

โพสต์ที่ 25

เดี๋ยวรอกำไรทบต้นก่อนนะครับ ถ้าได้เลื่อนชั้นไปขั้นที่ 2 จะไปแน่นอน อิอิ

ว่าแต่คนเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ เป็นกิจการที่น่าสนใจเหมือนกันนะเนี่ยครับ
โหถ้าผมรอถึงขั้น 2 คงจะใช้เวลาอีก 4-5 ปีเลย เพราะฉะนั้นอย่ารอเลยครับ คุณcryptonian_man ยิ่งช้าจะหายยากนา ผมเองก็ทนคนรอบข้างกัดไม่ไหว โดยเฉพาะแม่ และช่างตัดผม ที่กัดได้ทุกครั้ง

ผมว่ารบกวนกระทู้นะ เอาไว้วันหลังคุยกันในห้องนั่งเล่นดีกว่าครับเนอะ ถ้าทางจะมีประเด็นเรื่องล้านๆให้คุยอีกเยอะ :lol:  :lol:
alexx

โพสต์ที่ 26

เข้ามาโหวตล่ะ :lol:
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 27

Mon money เขียน:ล้านแรกยากครับ ล้านต่อๆไปถ้ารอบครอบจะง่ายมากๆ
ล้านแรกเอามาลงง่าย  อิอิ

เหลือไม่ถึงล้านง่ายกว่า

เมื่อตอนเข้าตลาดใหม่ๆ  ทำทบต้นง่ายแต่ไม่เหลือเลย
thipong

โพสต์ที่ 28

yoyo เขียน: สงสัยจะเริ่มจากพันล้านครับ ... เข้ามาป่วน :lol:

:rofl:  :rofl:  :rofl:  :kq:
trapnoi

โพสต์ที่ 29

:oops: เหอะๆ โหวตยังไงหว่า[/quote]
August

โพสต์ที่ 30

แรกๆก็อยู่ชั้นบน

ความหวังต่อไป  ขอแค่เป็นชนชั้นกลางก็เพียงพอแล้ว

:lol:
โพสต์โพสต์