ทำไงดีครับ อยากไปเยี่ยมชมกิจการบาง บ.

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไงดีครับ อยากไปเยี่ยมชมกิจการบาง บ.

โพสต์ที่ 1

คือผมทำงานอยู่แถวอยุธยา ใกล้ๆกันมี บ. TMT อยู่ อยากจะขอเขาแวะไปเยี่ยมชมกิจการ พูดคุยอะไรหน่อย เพราะผมก็มองกิจการบ. นี้ไว้อยู่ แต่อยากรู้การดำเนินการ นะครับ

ถ้าเราโทรไปแล้วขอเข้าไปเยี่ยมชมต้องมีเอกสาร หลักฐานอะไรบ้างไหมครับ หรือต้องไปในนามหน่วยงานอย่างเดียว แบบที่เวบ VI จัดไป

คือผมอยากไปดูให้เห็นเพราะแถวนี้ก็มีทั้ง TMT ไกลไปหน่อยก็ ROJANA เลยอยากลองแวะไปดูครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

Re: ทำไงดีครับ อยากไปเยี่ยมชมกิจการบาง บ.

โพสต์ที่ 2

cryptonian_man เขียน:คือผมทำงานอยู่แถวอยุธยา ใกล้ๆกันมี บ. TMT อยู่ อยากจะขอเขาแวะไปเยี่ยมชมกิจการ พูดคุยอะไรหน่อย เพราะผมก็มองกิจการบ. นี้ไว้อยู่ แต่อยากรู้การดำเนินการ นะครับ

ถ้าเราโทรไปแล้วขอเข้าไปเยี่ยมชมต้องมีเอกสาร หลักฐานอะไรบ้างไหมครับ หรือต้องไปในนามหน่วยงานอย่างเดียว แบบที่เวบ VI จัดไป

คือผมอยากไปดูให้เห็นเพราะแถวนี้ก็มีทั้ง TMT ไกลไปหน่อยก็ ROJANA เลยอยากลองแวะไปดูครับ
ผมว่ารวมเป็นกลุ่มไป เขาน่าจะให้ความสนใจมากกว่า อย่างตอน TRT ที่พี่นริศติดต่อก็ไม่ได้ใช้ชื่อ TVI ไป แต่เขาก็ต้อนรับดี ไปกัน 20-30 คนได้มั้ง

ผมว่าคุณลอง post หาจำนวนคนใน TVI แล้ว ได้จำนวนคน ตอนโทรไปบริษัทก็บอกว่าเราเป็นกลุ่มนักลงทุนราวๆ 10-20 คนอะไรแบบนี้สนใจจะไปดู ผมว่าเขาจะให้ความสนใจมากกว่า คุณไปคนเดียวนะครับ
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 3

มีสองวิธีนะครับ  คือ

1. ไปในนามของเว็บ

1.1 เว็บเป็นผู้จัดเอง  ซึ่งทีมงานก็จะประกาศให้เพื่อนๆได้สมัครในห้องนี้แหละครับ  หรือถ้าสมาชิกท่านใดสนใจหุ้นตัวไหนเป็นพิเศษ  ทีมงานก็จะจัดให้  แต่มีข้อแม้ว่าต้องมีสมาชิกลงชื่ออยากจะไป(และต้องไปจริงๆ)อย่างน้อยสักสิบคนครับ

1.2 สมาชิกจัดกันเอง  ก็สามารถไปในนามเว็บได้  แต่ก็อาจจะเกิดกรณีที่อาจจะสร้างความเสียหายให้กับชื่อเสียงของเว็บ  จึงต้องระมัดระวังบ้างเล็กน้อย  ซึ่งเงื่อนไขที่เราต้องการนั้นก็มีแค่  "หัวหน้าทีม" ที่พาไปเป็นคนที่เว็บเชื่อใจได้ (ซึ่งคงจะอนุญาตเป็นกรณีๆไป) หรือแค่มีหนึ่งในทีมงานไปด้วยสักคนก็สามารถใช้ชื่อของเว็บได้ครับ

2. สมาชิกไปในนามส่วนตัว  อันนี้เป็นอิสรภาพที่จะทำได้อยู่แล้วครับ  :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
สามัญชน

โพสต์ที่ 4

ปล.สาเหตุที่ต้องมีเงื่อนไขเมื่อไปในนามของเว็บ

[quote="สามัญชน"]
1. เมื่อเราไปเยี่ยมเขาถึงถิ่น
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด

โพสต์ที่ 5

คำแนะนำของทุกท่านน่าสนใจมากครับ ผมเองไม่ได้นึกไปถึงว่าถ้าเราไปแล้ว เราก็ต้องอยากสอบถามบริษัทมากๆ แต่ถามไปแล้วถ้าไม่ระวังก็อาจเกิดปัญหาไม่พอใจกันได้

ผมเองก็อยากลองนัดเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในนี้ไปเหมือนกันเพียงแต่ไม่แน่ใจว่าจะหาผู้ดูแลการนำชมบริษัทได้ดีหรือเปล่านะสิครับ

ว่าแต่ถ้าเกิดผมอยากจะขอการรับรองจากทางเวบแต่ผมจะไปคนเดียวหรือกลุ่มเล็กๆ แล้วให้ผู้ที่สนใจฝากคำถามไว้ แล้วจะได้นำคำตอบมาโพสต์ในเวบนี้ จะเป็นไปได้ไหมครับ คือผมไม่กล้าบอกไปว่าผมไปเองคนเดียวดุ่มๆ กลัวเขาไม่เชื่อถือนะครับ แต่ว่าไปผมก็กลัวจะทำให้เวบเสียหายได้อีก เอาเป็นว่าผมจะลองโทรไปหาบริษัทเขาก่อนว่าถ้าผมจะไปคนเองจะได้ไหมหรือต้องเป็นหมู่คณะเท่านั้นดีกว่านะครับ

ขอบคุณครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
สามัญชน

โพสต์ที่ 6

[quote="สามัญชน"]
1.2 สมาชิกจัดกันเอง
สามัญชน

โพสต์ที่ 7

cryptonian_man เขียน: ว่าแต่ถ้าเกิดผมอยากจะขอการรับรองจากทางเวบแต่ผมจะไปคนเดียวหรือกลุ่มเล็กๆ
ที่จริงก็อยากให้นะครับ

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณพี่หมอครับที่ช่วยชี้แจงจนแจ่มแจ้งครับ

ผมเข้าใจเรื่องที่ไม่อยากให้เกิดปัญหาคนนี้ทำได้ ฉันก็ทำได้ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นเวบคงวุ่นน่าดู ทีมงานที่เหนื่อยแล้วคงต้องเหนื่อยอีก ผมเองก็ไม่อยากทำให้เวบมีปัญหา

ถ้ายังไงผมจะลองติดต่อบริษัทดูก่อน ถ้าเขาไม่ว่าถ้าไปเองก็โชคดีไป แต่ยังไงถ้าต้องรบกวนทางเวบ ผมจะได้มาดำเนินการตามขั้นตอนที่ทีมงานกำหนดไว้ครับ

ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์