ใช่แน่แล้ว...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 1

แฮะๆๆๆๆ

WG ลงไป0.75 บาท ซื้อขายกันตั้ง 4หมื่นกว่าหุ้น

อย่างนี้กระทิงแท้แน่นอน :lol:

กระทู้แซวพี่ฉัตรชัย :wink:
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: ใช่แน่แล้ว...

โพสต์ที่ 2

Mon money เขียน:แฮะๆๆๆๆ

WG ลงไป0.75 บาท ซื้อขายกันตั้ง 4หมื่นกว่าหุ้น

:lol:  :lol:  :lol:

ใช่จริงๆด้วยครับ เป็นทุกรอบกระทิงจริงที่จะมีคนทิ้ง wg ไปเข้าตัวอื่นแทน
เป็นความสามารถเฉพาะหุ้นห้ามลอกเลียนแบบ  :lol:

แฮ่ แต่ผมยังอยู่เฉยๆไม่ได้ทำไรเลยเพราะเต็มพอร์ทตลอดเวลาอยู่แล้ว
นั่งดูกระทิงเพลินจนน้ำลายหก อิจฉาคนถือ big capจังเลย  :wink:
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

ช่วงนี้หุ้นแพงเกือบทั้งนั้น แต่ซื้อก็ขึ้นครับแต่ได้ไม่มาก

ส่วนตอนตลาดนิ่งๆ หุ้นที่โตได้สองสามเท่ามีให้เลือกแยอะมาก

ปีนี้เป็น Bad yearของผมจริงๆ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Accidental Hero
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

สิทธิ์  ปรุศุดำเกิง ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 27/06/2550 22/06/2550 5,000 43.00 ขาย  
สิทธิ์  ปรุศุดำเกิง ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 27/06/2550 25/06/2550 15,600 43.34 ขาย  
สิทธิ์  ปรุศุดำเกิง ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 27/06/2550 26/06/2550 5,000 43.50 ขาย  
สิทธิ์  ปรุศุดำเกิง ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 02/07/2550 27/06/2550 27,000 45.59 ขาย  
สิทธิ์  ปรุศุดำเกิง ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 02/07/2550 02/07/2550 100,000 45.00 ขาย
ผมก็ว่ามันยังไงๆอยู่  :lol:
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
atsu

โพสต์ที่ 5

ผมยังคิดอยู่เลยว่าปีนี้จะเป็นปีแรกที่แพ้ set รึเปล่าเนี่ย
ถ้าพลังงานกับแบงค์ยังดัน set ไปเรื่อยๆ คงแพ้จริงๆ

นี่เป็นดัชนีที่สูงที่สุดตั้งแต่ผมซื้อหุ้นมาแล้วนะเนี่ย
ตอนผมเริ่มนี่ ดัชนีก็ประมาณ 800 พอดีเลย(ช่วงปลาย46ต่อต้นปี47)

แต่ 3 ปีแรกพอร์ทกลับโตมากๆ(+20%,+23%,+52%)
พอปีนี้ดัชนีมาแรง พอร์ทเลยทำท่าจะแพ้ดัชนีซะแล้ว  :lol:
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

:cry:  เหนื่อยจัง
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 7

วันที่ NASDAQ สูงสุดเมื่อปี 2001 เป็นวันเดียวกันที่ BRKA ทำ record low ด้วยครับ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
thawattt

โพสต์ที่ 8

ยังไม่ถึงสิ้นปีครับ สงครามยังไม่เลิก ยังมีโอกาสครับ อย่าเพิ่งท้อครับ ไว้ค่อยประเมินผลตอนปลายปีครับ อาจหัวเราะดัง ๆ ก็ได้ครับ

มั่นในหลักการแล้ว ต้องไม่ผิดศีลครับ มีวินัยแล้วเดินหน้าต่อไปครับ

ยอมเป็นเต่าตอนนี้ ดีกว่าเป็นกระต่าย แล้วไม่รู้ว่าจะถึงเส้นชัยจริงหรือไม่ครับ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 9

thawattt เขียน:
ยอมเป็นเต่าตอนนี้ ดีกว่าเป็นกระต่าย แล้วไม่รู้ว่าจะถึงเส้นชัยจริงหรือไม่ครับ
8) ไปฟังดร.โปรโมทหนังสือชนะอย่างเต่า
     ท่านว่าในปีนึงๆ เต่าว่ายน้ำข้ามมหาสมุทรนึงไปอีกมหาสมทุรนึงเลยนะครับ
     ช้าแต่ชัวร์ครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 10

por_jai เขียน:
8) ไปฟังดร.โปรโมทหนังสือชนะอย่างเต่า
:)
Alastor

โพสต์ที่ 11

ผมยังคิดอยู่เลยว่าปีนี้จะเป็นปีแรกที่แพ้ set รึเปล่าเนี่ย
ถ้าพลังงานกับแบงค์ยังดัน set ไปเรื่อยๆ คงแพ้จริงๆ

นี่เป็นดัชนีที่สูงที่สุดตั้งแต่ผมซื้อหุ้นมาแล้วนะเนี่ย
ตอนผมเริ่มนี่ ดัชนีก็ประมาณ 800 พอดีเลย(ช่วงปลาย46ต่อต้นปี47)

แต่ 3 ปีแรกพอร์ทกลับโตมากๆ(+20%,+23%,+52%)
พอปีนี้ดัชนีมาแรง พอร์ทเลยทำท่าจะแพ้ดัชนีซะแล้ว  
เริ่มพร้อมกับผมเลย แต่ปีนี้ของผมแพ้ SET เรียบร้อย  :oops: แต่ 1x% ในครึ่งปี ผมก็ว่าไม่เลวแล้ว
ดีใจผ่านไป 3 ปี ตอนนี้เลิกกังวลเรื่องหุ้นไปเยอะ ตัดเรื่องราคาออกจากใจได้ สบายใจในการลงทุนกว่าเดิม ใช้ House-Money Effect เป็นตัวช่วยครับ :)
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
sunrise

โพสต์ที่ 12

[quote="atsu"]ผมยังคิดอยู่เลยว่าปีนี้จะเป็นปีแรกที่แพ้ set รึเปล่าเนี่ย

พอปีนี้ดัชนีมาแรง พอร์ทเลยทำท่าจะแพ้ดัชนีซะแล้ว
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

Re: ใช่แน่แล้ว...

โพสต์ที่ 13

Mon money เขียน:แฮะๆๆๆๆ

เพิ่งเข้ามาอ่าน  มิน่าเมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับ  คุณมนแซวนี่เอง

ช่วงนี้ไม่ค่อยดีสำหรับผมเลย

สระว่ายน้ำที่ว่ายบ่อยๆที่สโมสรกองทัพบก  เปลี่ยนแปลงเวลาเปิดสระ  เป็นเปิดบ่าย 2

ผมเลยสงสัยอดว่ายน้ำซะแล้ว  กลัวไปรับลูกไม่ทัน

คงต้องเปลี่ยนไปเข้า Fitness แทน  แย่จัง
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
...
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 14

มีตติ้งคราวหน้า สาวๆกรี๊ดพี่ฉัตรชัยแย่เลยสิครับ

หล่อล่ำ หล่อล่ำ :oops:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
hongvalue
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 15

Mon money เขียน:ช่วงนี้หุ้นแพงเกือบทั้งนั้น แต่ซื้อก็ขึ้นครับแต่ได้ไม่มาก

ส่วนตอนตลาดนิ่งๆ หุ้นที่โตได้สองสามเท่ามีให้เลือกแยอะมาก

ปีนี้เป็น Bad yearของผมจริงๆ
หุ้นอสังห ตัวที่พี่มนซื้อไปได้กำไรเกิน 60 % แล้วมั้งครับ

สุดยอดเลย ปีนี้ไม่ดียังได้ขนาดนี้
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
lekmak333

โพสต์ที่ 16

ดีใจครับ เริ่มมีรายย่อย เข้าไปรับซื้อหุ้นต่อแล้ว  :D

ดีดขึ้นแรงๆเร็วๆ ชอบๆๆ เวลาลงจะได้ดิ่งหนักๆๆ
Eyore

โพสต์ที่ 17

por_jai เขียน:
Alastor

โพสต์ที่ 18

เต่ามันไม่จำเป็นต้องว่ายข้ามมหาสมุทรก็ได้ครับ

เพียงแต่รู้ว่า กระแสน้ำกระแสไหนจะไหลไปทางไหน

แล้วอยู่ให้ถูกที่ ถูกเวลา

ก็ข้ามมหาสมุทรได้แล้วครับ
ชอบๆ ไปได้ความรู้มาจาก Finding Nemo หรือเปล่าครับ :D
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
007-s

โพสต์ที่ 19

ใช่กระทิงแหงๆค่ะ
วันนี้ msc มีโวลุ่มตั้งเจ็ดหมื่น  :lol:
ตอนปิดมี atc ด้วยนะ โห เท่ห์อ่ะวันนี้  8)

:lol:  :lol:  :lol:
Eyore

โพสต์ที่ 20

Alastor เขียน: ชอบๆ ไปได้ความรู้มาจาก Finding Nemo หรือเปล่าครับ :D
ลืมไป...บางที ไปอยู่ผิดที่ผิดเวลา
ก็หลุดเข้าไปในวังน้ำวนได้เหมือนกันนะครับ
ต้องระวังเหมือนกัน  :wink:
โพสต์โพสต์