เก็บ SC ดีมั้ยครับช่วงนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 1

โครงการดีๆเหลืออีกเยอะ Asset ยังเหลืออีกเพียบ ส่วนคดีความ ถ้าจะเอาจริง
ๆ ก็คงต้องเล่นกันหลายศาล กว่าจะถึงตอนนั้นกลุ่มทหารก็คงหมดอำนาจลงไป

ตอนนี้ราคาตกลงมามาก ต่ำกว่าราคา par อีก

น่าสนมั้ยครับ
ptaweesang
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เห็นด้วยครับ  EPS Q150 =0.5  ทั้งปีคงประมาณ 2.0   ดังนั้น P/E ตอนนี้คงประมาณ 4.4  ซึ่งตำมาก   คงได้ลุ้นครับ    ตอนนี้ผมซื้อเก็บไว้บางส่วนแล้ว
tae_2323

โพสต์ที่ 3

ไตรมาสอื่นอาจจะได้ไม่มากเท่าไตรมาสแรก ภาพรวมดูโอเค แต่ความเสี่ยงก็เยอะมาก และเป็นความเสี่ยงที่เดายาก เพราะฉะนั้น ราคาปัจจุบันก็น่าจะสะท้อนความจริงทุกอย่างแล้ว
KB

โพสต์ที่ 4

ผมเก็บด้วยคนราคานี้ ปีนี้จะเป็นปีที่ sc มีกำไรสูงสุดเลยครับ
vivitawin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ราคานี้ดีครับ แต่....

เสี่ยงเรื่องการเมืองมากเหมือนกัน กลัวๆ เรื่องๆ โดนปรับ สองเท่า ipo พันเก้าร้อยล้านบาท ราคาอาจจะกู่ไม่กลับเลยก็ได้ครับ

เคยซื้อตอน 8.2 ไปขาย 10 ก่าๆ ยังไม่กล้ารับคืนเลยครับ
bankniti
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

กลัวขึ้น SP เหมือน ITV  :twisted:
...

โพสต์ที่ 7

bankniti เขียน:กลัวขึ้น SP เหมือน ITV  :twisted:

:lovl:  :lovl:  :lovl:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
david

โพสต์ที่ 8

U can count me one,I also like the undervalue stock like SC. :cheers:
1.My Facebook page, https://www.facebook.com/pages/Kitichai ... 5514051589.
2.U may follow my stock comment via http://twitter.com/value_talk
3.กระทู้ที่โพสท์นี้เป็นความเห็นส่วนตัว การซื้อขายหุ้นขึ้นอยู่กับการใช้วิจารณญาณของแต่ละคน
june1500

โพสต์ที่ 9

ยังสงสัยอยู่ว่าเมื่อขึ้นศาลแล้ว
จะเอาผิด sc ได้หรือไม่

เพราะ บ ในตลาดหลักทรัพย์หลายๆที่
ก็มีผู้ถือหุ้นที่เป็นนอมินีที่จดทะเบียนที่เกาะ
บริติสเวอร์จินเยอะแยะไปหมด

และถ้าเกิดสมมุติว่า สามารถสืบได้ว่าใคร
ที่ถือหุ้นที่เกาะนั้น ถ้าเกิดเป็นบุคคลอื่น
ที่ไม่ใช่ทักษินละ ผมว่าดูไม่จืด
เงินทองไม่เข้าใครออกใคร
จะซื้อจะขายหุ้นก็รับผิดชอบกันเองอย่าไปโทษใคร
june1500

โพสต์ที่ 10

ความจริงแล้ว รัฐบาล ไม่น่าไปยุ่ง
กับ บ ที่จดทะเบียนใน ตลท
ผมว่าภาพพจน์รัฐบาลจะเสียมากกว่าได้
เงินทองไม่เข้าใครออกใคร
จะซื้อจะขายหุ้นก็รับผิดชอบกันเองอย่าไปโทษใคร
โพสต์โพสต์