ถามผู้รู้...ASIAN ค่ะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
อ-ริน
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ที่เห็นตามอยู่ก็มีพี่ปรัชญากับคุณแชมป์ :D
แต่ถ้าใครทราบก็ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะคะ

อยากรู้ว่ากำไรไตรมาส3 ที่เยอะขึ้นมากนี่มาจากการดำเนินงาน
หรือกำไรพิเศษคะ
ไม่ได้ติดตามมานาน จะหาหุ้นเผื่อรับปันผล เห็นตัวนี้กำไรดี
แต่มันเยอะจนสงสัย :wink:

ขอบคุณมากค่ะ
:D :D :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ

โพสต์ที่ 2

ผมดูงบไม่ค่อยเป็นนะครับ
เท่าที่ดูก็มีรายการพิเศษด้วย
แต่เห็นพี่ CK ก็บอกว่ายอดขายก็เพิ่มขึ้นด้วยครับ
ถ้างบต้องถามคนอื่นแล้วครับเพราะผมอย่างที่บอกดูไม่ค่อยเป็นครับ
champ

โพสต์ที่ 3

ผมหาอันนี้มาให้อ่านดูนะครับ
ไม่รู้จะตรงตามความต้องการหรือเปล่าคุณ อ-ริน

บช.84/2546 วันที่ พฤศจิกายน 2546

เรื่อง ผลการดำเนินงานของบริษัท ห้องเย็นเอเชี่ยนซีฟู้ด จำกัด (มหาชน)

งวด 9 เดือน สิ้นสุด ณ วันที่ 30 กันยายน 2546

เรียน ผู้อำนวยการฝ่ายบริษัทจดทะเบียน

ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

ผลการดำเนินงานงวด 9 เดือนแรกของปี 2546 (มกราคม - กันยายน) ของบริษัท ห้องเย็น-

เอเชี่ยนซีฟู้ด จำกัด (มหาชน) มีผลกำไรสุทธิ 147.58 ล้านบาท มากกว่างวดเดียวกันของปีก่อน 87.06 ล้านบาท

สาเหตุส่วนใหญ่เกิดจาก

1. บริษัท ห้องเย็นเอเชี่ยนซีฟู้ด (สุราษฎร์ธานี) จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทย่อย มีผลกำไรจากการดำเนิน

งานมากขึ้น ทั้งนี้ เนื่องจาก เงินสกุลยูโร/ดอลลาร์แข็งค่าขึ้นในปี 2546 เมื่อเทียบกับปี 2545 ซึ่ง

ส่งผลให้กลุ่มลูกค้ายุโรปของบริษัทย่อยมีกำลังซื้อและมีความต้องการในการบริโภคผลิตภัณฑ์

ปลาหมึกแช่แข็ง (ซึ่งเป็นผลิตภัณฑ์หลักของบริษัทย่อย) เพิ่มมากขึ้น ในขณะที่ราคาผลิตภัณฑ์

ปลาหมึกมีการปรับตัวสูงขึ้นในช่วงดังกล่าวด้วย ทำให้ยอดขายของบริษัทย่อยงวด 9 เดือน

เมื่อเทียบกับงวดเดียวกันของปีก่อนปรับตัวเพิ่มขึ้นถึงร้อยละ 24 ดังนั้น บริษัทฯ จึงมีส่วนได้เสีย

ในผลกำไรสุทธิของบริษัทย่อยมากกว่างวดเดียวกันของปีก่อนประมาณ 42 ล้านบาท

2. บริษัทมียอดขายเพิ่มขึ้นร้อยละ 21 ทั้งนี้เนื่องจากราคากุ้งมีการปรับตัวลดลงอย่างมากเมื่อเทียบ

กับช่วงเดียวกันของปีก่อน และบริษัทมีการขยายฐานลูกค้าเพิ่มมากขึ้น

จึงเรียนมาเพื่อทราบ.

ขอแสดงความนับถือ

บริษัท ห้องเย็นเอเชี่ยนซีฟู้ด จำกัด (มหาชน)

(นายสมศักดิ์ อมรรัตนชัยกุล)

กรรมการผู้จัดการ

เมื่อกี้ลองดูงบอีกทีนึงยอดขายก็เพิ่มขึ้นจริงๆครับ
ผมดูว่ารายการพิเศษไม่มากนะครับ
น่าจะขายของได้มากขึ้นมากกว่าครับ
แต่เป็นมุมมองของผมนะครับ คุณ อ-รินลอง
ตรวจดูอีกทีนึงก็ดีครับ เผื่อจะพบอะไรเพราะ
ผมดูงบพวกนี้ไม่ค่อยได้เรื่องหรอกครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 4

8) บอกตามตรงหุ้นเกษตร ไม่ค่อยชำนาญครับ

ซื้อเอเชี่ยนเห็นว่าส่งพวกปลาหมึกมากกว่ากุ้ง

และปันผลอยู่ในเกณฑ์ที่พอคาดหวังได้

ผมติด11.70-12บาท อยู่2แสนหุ้นครับ

แต่ผมจับตาแต่โชติวัฒน์มา3ปี

และตั้งใจว่าชาตินี้จะไม่ซื้อหุ้นโชติเด็ดขาด(ส่วนตัวไม่เกี่ยวกับคนอื่นข้อนี้)

ไหนๆผมไม่ได้ซ์อโชติแต่ตามมาตลอด

ผมก็สังเกตว่า การบริหารองค์กรภายในคงผิดพลาดแบบขนาดหนัก

พูดแบบภาษาชาวบ้านว่า ....หลงทางกับอุตสาหกรรม

คือ...ซื้อกุ้งแพงแต่ที่จริงตามราคาตลาดแต่ซื้อเก็บไว้ตลอดเวลา
แล้วราคากุ้งก็ลดลงตลอดเวลา ผมไม่รู้ว่าสินค้าเหล่านี้ขายออกไปขาดทุนเท่าไหร่ และไม่มีทางรู้ได้เลยว่า...ถูกกีดกันทางการค้า ผลกระทบจะเสียหายร้ายแรงขนาดไหน

เมื่อก่อนผมแนะนำหนังสือให้เครือญาติและเพื่อนฝูงอ่าน
เขาเลยซื้อโชติกัน เมื่อเขาขาดทุนเขาก็ต่อว่าผม เอาแต่หุ้นไม่ดีมาให้
หุ้นดีดีซื้อไว้เอง ซื้อไว้เยอะๆ น่าจะแบ่งให้ไปชดเชยส่วนที่เขาเสียหาย
เขาขอแบ่งบริษัทโฆษณาผมเลยแบ่งให้เขาไปเกือบหมดครับ

ทุกวันนี้ผมก็คิดว่าอุตสาหกรรมทุกอุตสาหกรรมมีขาขึ้นกับขาลง

แต่หัวใจสำคัญ คือวินัย วิสัยทัศน์ ที่จะอ่านเกมส์และแก้เกมส์ให้ทัน

มันไม่น่าจะเกี่ยวกับคำแนะนำของใครคนหนึ่งคนใด ผมก็โดนว่า...

เคยบ่นน้อยใจกับเขา ทำดีเสมอตัว ทำชั่วถูกด่า

ผมเลยพึ่งเข้าใจว่าไม่ควรแนะนำเรื่องชื่อหุ้น

การรับการขาดทุน การถือยาว คนแต่ละคนมีความอดทนไม่เท่ากันครับ

คุณอ-ริน ลองตามดูนะครับผมไม่เชียร์และไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย

แต่ผมติดผมก็นอนหลับสบายครับหุ้นตัวนี้

เขากีดกันการทุ่มตลาดของกุ้ง โรควัวบ้า โรคไก่เป็นโรค ผมก็ว่าคงเหลือแต่ปลาหมึกกับปลากระป๋องแล้ว ที่น่าจะได้รับผลดี ถึงจะไม่นานแต่น้อยก็คง3-5เดือนครับ พูดได้คำเดียวหุ้นเกษตรไม่ใช่หุ้นVI หุ้นVIน่าจะเป็นหุ้นพวก SCC BBL KBANK PTTEP PTT และตระกูลไฟฟ้า ความเห็นส่วนตัวครับโปรดพิจารณาอย่าให้ผมมีบาปเพราะความไม่ตั้งใจเลย

หุ้นไฟที่ผมเชียร์มาตลอดถ้าวอลุ่มน้อยกว่า3หมื่นและเปิดเสรีโบรกก็คงต้องเปลี่ยนมุมมองนะครับ ขอบอก
อ-ริน

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณมากเลยค่ะ
อยากรู้ที่คุณแชมป์เอามาบอกนี่แหละ :D :D

เคยซื้อวอร์ตัวนี้นานแล้วค่ะ พอขายแล้วก็ลืมไปหลายไตรมาส
มาเช็คกำไรหุ้นปันผลทั้งหลาย เห็นแล้วทึ่ง :wink:
ธุรกิจก็ดูดี ส่งปลาหมึกนี่คงมีคู่แข่งไม่มากเท่ากุ้งกะไก่
คุณแชมป์ได้ตามข่าวบริษัทย่อยที่เมืองจีนมั้ยคะ
กิจการเป็นไงมั่งไม่รู้
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 886

โพสต์ที่ 6

ผมเคยขับรถผ่านโรงงานนี้บ่อยๆ
อยู่ติดกับแม่น้ำครับ ใหญ่โตดูดี
ตั้งอยู่ในจังหวัดที่มีวัตถุดิบมาก มีแรงงานพอเพียง
(เดี๋ยวนี้โรงงานในจังหวัดใหญ่ๆ มีปัญหาเรื่องขาดแรงงานครับ ต้องมีหน่วยงาน ออกหาแรงงานข้ามจังหวัดเลยทีเดียว)

เรื่องกำไรที่เป็นรายการพิเศษ เคยอ่านที่เพื่อนสมาชิกโพสต์เอาไว้
ว่ามีกำไรจากการที่บริษัทได้ทำสัญญาซื้อขายเงินตราต่างประเทศล่วงหน้า หรือ forward หรือสัญญาจะซื้อจะขาย ที่เรียกว่า option เนี่ยละครับเป็นเงินประมาณ 40-50 ล้าน ก็น่าจะถือเป็นสัญญานที่ดี ที่ผู้บริหารมีวิสัยทัศน์ในการบริหารความเสี่ยงครับ

ธุรกิจอาหารทะเล บางครั้งอาจมีการสต็อควัตถุิดิบไว้ ทำให้ต้องการเงินทุนหมุนเวียนสูง และอย่างที่คุณออริน บอกว่ามีวอแรนต์ด้วย ผู้ที่ลงทุนถือในระยะยาวควรพิจารณาปัจจัยเหล่านี้ด้วยครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
champ

โพสต์ที่ 7

[quote="อ-ริน"]ขอบคุณมากเลยค่ะ
อยากรู้ที่คุณแชมป์เอามาบอกนี่แหละ :D :D

เคยซื้อวอร์ตัวนี้นานแล้วค่ะ พอขายแล้วก็ลืมไปหลายไตรมาส
มาเช็คกำไรหุ้นปันผลทั้งหลาย เห็นแล้วทึ่ง :wink:
ธุรกิจก็ดูดี ส่งปลาหมึกนี่คงมีคู่แข่งไม่มากเท่ากุ้งกะไก่
คุณแชมป์ได้ตามข่าวบริษัทย่อยที่เมืองจีนมั้ยคะ
กิจการเป็นไงมั่งไม่รู้[/quote]

ผมไม่รู้เยอะขนาดนั้นครับ
ถ้าไม่พูดผมไม่รู้นะครับว่ามีบริษัทย่อยที่เมืองจีน
แต่ผมอ่าน 56-1 ไม่เห็นมีพูดถึงบริษัทย่อยที่จีน
หรือผมอ่านข้ามไปหรือเปล่าไม่รู้
ถ้าผมจำไม่ผิดเขาขายปลาทรายหนักๆด้วยนะครับ
แล้วไตรมาส 4 เขาว่าปลาทรายจะขายดีครับ
เพราะส่งไปญี่ปุ่น เพราะเป็นช่วงเทศกาลปลาดิบ(ผมเรียกไม่ถูก)
เลยขอใช้คำนี้ละกันครับ
พี่ปรัชญาผมยังเก็บไม่ได้ครึ่งของพี่เลยนะครับ
รอๆผมบ้างสิครับ
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 8

[
พี่ปรัชญาผมยังเก็บไม่ได้ครึ่งของพี่เลยนะครับ
รอๆผมบ้างสิครับ[/quote]

ไม่ได้เก็บแล้ว งบประมาณหมดครับสำหรับหุ้นตัวนี้
ที่บอกนั่นติดที่สูง แต่ก็คาดว่า...พอประกาศจ่ายปันผลก็คงดูดี

ตอนนี้นั่งให้กำลังใจคุณแชมป์ครับ ไม่แนะนำไล่ราคา
ตอนนั้นเขาไล่เคาะผมก็เลยตามเขาไป พอเขาทุบลงมาเงินหมดพอดี
ตามสบายครับคุณแชมป์ ดีใจด้วยได้ราคาที่ต่ำกว่าผม
ใครจะว่าไม่ดีแล้วหุ้นในรีแฮปโก้ไม่มีปันผลราคาสูงกว่าตัวนี้ก็มีครับ
ผมว่าได้เงินปันผลก็ดีกว่าไปกอดหุ้นรีแฮบโก้นา เอ...ผมคิดเอง เออ...เองคนเดียวนะนี่
champ

โพสต์ที่ 9

[quote="ปรัชญา"][
รอๆผมบ้างสิครับ[/quote]

[b]ไม่ได้เก็บแล้ว งบประมาณหมดครับสำหรับหุ้นตัวนี้
ที่บอกนั่นติดที่สูง แต่ก็คาดว่า...พอประกาศจ่ายปันผลก็คงดูดี

ตอนนี้นั่งให้กำลังใจคุณแชมป์ครับ ไม่แนะนำไล่ราคา
ตอนนั้นเขาไล่เคาะผมก็เลยตามเขาไป พอเขาทุบลงมาเงินหมดพอดี
ตามสบายครับคุณแชมป์ ดีใจด้วยได้ราคาที่ต่ำกว่าผม
ใครจะว่าไม่ดีแล้วหุ้นในรีแฮปโก้ไม่มีปันผลราคาสูงกว่าตัวนี้ก็มีครับ
ผมว่าได้เงินปันผลก็ดีกว่าไปกอดหุ้นรีแฮบโก้นา เอ...ผมคิดเอง เออ...เองคนเดียวนะนี่[/b][/quote]

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับพี่ปรัชญา
ถ้าผมมีโอกาสได้ไปขอนแก่น
ขอไปคารวะพี่ได้มั้ยครับ
มีเพื่อนอยู่ชุมแพคนหนึ่งครับ
ไปงานแต่งงานมา 3 ปีแล้วมั้ง
กำลังคุยกับเพื่อนอยู่ว่าจะขึ้นไปหาที่โน่น
ถ้าจะไปแล้วผมจะบอกพี่อีกครั้งครับ
อ-ริน

โพสต์ที่ 10

กลับมาดูอีกที ส่งพร้อมพี่ปรัชญาเลยไม่ทันเห็น
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ :D :D :D

หุ้นไฟที่พี่เคยบอกก้อบุญน้อย ไม่ได้ถือยาวสักตัว :cry:
ราคามาจนป่านนี้ คงจะไม่กล้าแตะแล้วแหละค่ะ..555

คุณแชมป์คะ
บริษัทที่เมืองจีนตั้งเมื่อสักต้นปีที่แล้วมั้งคะ
กลับไปหาข่าวก็ไม่เจอ ถ้าจำไม่ผิด asian ร่วมทุนกับบ.จีน
สัดส่วน33 เปอร์เซ็นต์มั้งคะ(ถ้าผิดช่วยทักท้วงด้วยค่ะ...ข้อมูลจากความจำน่ะ)
ธุรกิจก็คงทำเรื่องกุ้ง เห็นว่าเมืองจีนเลี้ยงกุ้งขาวกันเยอะ
แต่จะราคาตกกระหน่ำเหมือนเมืองไทยหรือเปล่าก็ไม่รู้เนอะ
champ

โพสต์ที่ 11

[quote="อ-ริน"]กลับมาดูอีกที ส่งพร้อมพี่ปรัชญาเลยไม่ทันเห็น
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ :D :D :D

หุ้นไฟที่พี่เคยบอกก้อบุญน้อย ไม่ได้ถือยาวสักตัว :cry:
ราคามาจนป่านนี้ คงจะไม่กล้าแตะแล้วแหละค่ะ..555

คุณแชมป์คะ
บริษัทที่เมืองจีนตั้งเมื่อสักต้นปีที่แล้วมั้งคะ
กลับไปหาข่าวก็ไม่เจอ ถ้าจำไม่ผิด asian ร่วมทุนกับบ.จีน
สัดส่วน33 เปอร์เซ็นต์มั้งคะ(ถ้าผิดช่วยทักท้วงด้วยค่ะ...ข้อมูลจากความจำน่ะ)
ธุรกิจก็คงทำเรื่องกุ้ง เห็นว่าเมืองจีนเลี้ยงกุ้งขาวกันเยอะ
แต่จะราคาตกกระหน่ำเหมือนเมืองไทยหรือเปล่าก็ไม่รู้เนอะ[/quote]

เจอแล้วครับ
แต่แบบที่คุณ อ-รินบอกไม่รู้ราคาตกหรือเปล่าครับ

บช. 16/2546 วันที่ 14 มีนาคม 2546

เรื่อง ชี้แจงเพิ่มเติมเรื่องการร่วมลงทุนในบริษัท เอเชี่ยนซีฟู้ด (จั้นเจียง) จำกัด

เรียน ผู้อำนวยการฝ่ายบริษัทจดทะเบียน

ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

อ้างถึง หนังสือของบริษัทที่ บช. 15/2546 ลงวันที่ 13 มีนาคม 2546

ตามหนังสือที่อ้างถึง แจ้งมติคณะกรรมการบริษัทอนุมัติให้บริษัท ห้องเย็นเอเชี่ยนซีฟู้ด จำกัด (มหาชน)

ร่วมลงทุนใน บริษัทเอเชี่ยนซีฟู้ด (จั้นเจียง) จำกัด ในประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีนนั้น ขอเรียนชี้แจงเพิ่มเติม

ดังนี้

1. บริษัท เอเชี่ยนซีฟู้ด (จั้นเจียง) จำกัด เป็นบริษัทที่กำลังจะจัดตั้งขึ้นใหม่ มีโครงสร้างผู้ถือหุ้นดังนี้

(1) บริษัท ห้องเย็นเอเชี่ยนซีฟู้ด จำกัด (มหาชน) ถือหุ้น 30 %

(2) Shandong Wangshi Brothers Aquatic

Product Co., Ltd. (China) ถือหุ้น 30 %

(3) Shantou Jintai Aquatic Product

Trade Co., Ltd. (China) ถือหุ้น 30 %

(4) นายสิทธิ์ วิภูนิติศีลกุล ถือหุ้น 10 %

รวม 100 %

2. เงินลงทุน USD 900,000 คิดเป็นเงินไทยประมาณ 39 ล้านบาท ได้มาจากการกู้ยืมจากสถาบัน

การเงินและจากเงินทุนของบริษัท

3. เหตุผลและวัตถุประสงค์ในการลงทุนครั้งนี้คือ ตั้งแต่ปี ค.ศ.2000 ปริมาณกุ้งจากการเพาะเลี้ยงมี

แนวโน้มเพิ่มขึ้นทุกปี ปัจจุบันประเทศจีนเป็นผู้ผลิตกุ้งมากที่สุดในโลก คือประมาณ 30% ของปริมาณ

ผลผลิตของทั้งโลก เหตุผลคือการขยายพื้นที่เพาะเลี้ยงมากขึ้น มีการปรับปรุงวิธีเลี้ยงให้มีเทคนิคดีขึ้น

และสามารถควบคุมการเกิดโรคกุ้งได้อย่างมีประสิทธิภาพ ทำให้กุ้งจากประเทศจีนได้เปรียบคู่แข่งขัน

อื่นๆ เช่นกุ้งจากอเมริกาใต้หรือจากประเทศไทย ดังนั้นการลงทุนในประเทศจีนจึงเป็นโครงการที่ให้

ผลตอบแทนสูงกว่าในประเทศไทย เพื่อขยายฐานการผลิตและการจัดจำหน่ายในประเทศจีน จึงเห็น

สมควรร่วมลงทุนในบริษัทที่จัดตั้งขึ้นใหม่

อนึ่ง รายการดังกล่าวข้างต้นไม่เข้าข่ายตามประกาศตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย เรื่องรายการที่

เกี่ยวโยงกันและการได้มาซึ่งสินทรัพย์ของบริษัทจดทะเบียน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอแสดงความนับถือ

บริษัท ห้องเย็นเอเชี่ยนซีฟู้ด จำกัด (มหาชน)

(นายสมศักดิ์ อมรรัตนชัยกุล)

กรรมการผู้จัดการ
Solo

โพสต์ที่ 12

ผมก็มีตัวนี้ 5000 หุ้น ที่ 8.55 บาทครับ แต่วันนั้น เขากดไปปิดต่ำที่ 8.20 บาท ครับ ถ้าจำไม่ผิด ขณะที่ ตัววอร์ ถูกกด ไปที่ 3 บาท ผม ก็ ดอดไปเก็บมาได้ 20,000 หุ้น ครับ ตอนปิดตลาด แปลกนะครับ ทำไมต้องกดลงไปก็ไม่ทราบ ก่อนปิดยังเทรดแถว 3.50 บาทเลยครับ

พอวันรุ่งขึ้น กะจะซื้อเพิ่มอีก ราคา ก็ค่อยค่อยขยับขึ้น ครับ เลยอดได้ของดีราคาถูกครับ

เห็น พี่ พี่ เก็บตัวนี้ เพิ่มกัน ผมคงต้องเก็บตามบ้างครับ

ขอบคุณครับ
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
อ-ริน

โพสต์ที่ 13

ตอนนี้ยังไม่มีเลยสักตัวค่ะ :D
แต่ว่าจะคอยดูไปก่อน วันไหนมีคนอยากขายปลาหมึกเยอะๆ
ก็จะรับมาไหว้ตรุษจีนซะหน่อยค่ะ :wink:

ขอบคุณที่คุณแชมป์หาข่าวมาฝาก
ข่าวเก่าๆภาษาไทยนี่หาที่ไหนคะ
เจอแต่ของsettrade ขี้เกียจแปลจัง
ภาษาไทยในefinance ก็มีแต่ข่าวที่ค่อนข้างเด่นๆ
ย้อนหลังไปได้ไม่นานมากด้วยค่ะ
champ

โพสต์ที่ 14

[quote="อ-ริน"]ตอนนี้ยังไม่มีเลยสักตัวค่ะ :D
แต่ว่าจะคอยดูไปก่อน วันไหนมีคนอยากขายปลาหมึกเยอะๆ
ก็จะรับมาไหว้ตรุษจีนซะหน่อยค่ะ :wink:

ขอบคุณที่คุณแชมป์หาข่าวมาฝาก
ข่าวเก่าๆภาษาไทยนี่หาที่ไหนคะ
เจอแต่ของsettrade ขี้เกียจแปลจัง
ภาษาไทยในefinance ก็มีแต่ข่าวที่ค่อนข้างเด่นๆ
ย้อนหลังไปได้ไม่นานมากด้วยค่ะ[/quote]

http://www.set.or.th/set/servlet/set.we ... ews_type=T

เปลี่ยนตรง ms เป็นตัวที่อยากดูนะครับ
อ-ริน

โพสต์ที่ 15

ขอบคุณพันครั้ง :D :D :D
คุณแชมป์มาโปรดแล้ว :wink:
เดิมเวบตลาดจะหาข่าวได้โดยคีย์ชื่อหุ้นในบ็อกซ์ขวาล่าง
แล้วก็จะหาได้ย้อนหลังหกเดือนแบบนี้แหละค่ะ
แต่พอเปลี่ยนรูปแบบ เลยหาทางเข้าไม่เจอ
55555555

ขอบคุณอีกพันครั้งค่ะ
:)
champ

โพสต์ที่ 16

ไม่เป็นไรครับ ช่วยๆกันครับ
ล็อคหัวข้อ