ในมุมมองของ VI ถ้าหุ้นตัวนั้นน่าสนใจ....

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เด้งดึ๋ง เด้งดึ๋ง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ในมุมมองของ VI ถ้าหุ้นตัวนั้นน่าสนใจ....

โพสต์ที่ 1

แต่มี warrant ด้วย

หนูถามหน่อยเถอะว่าพี่ๆ จะเข้าซื้อ warrant ด้วยมั๊ยค่ะ

ขอแนวคิดหน่อยค่ะ :?:  :?:  :?:
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 2

Love me love my dog.
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

ไม่............................................น่าพลาด (ถ้ากิจการดีจริงๆ นะครับ)
Impossible is Nothing
akekarat

โพสต์ที่ 4

ถ้าดีอย่างที่ว่าจริง ๆ ผมจะถือ Warrant มากกว่าถือตัวแม่ นะ รวยกว่าเห็น ๆ

แต่ต้องดีจริง ๆ นะ
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

นั้นคือเป้าหมายแรกของผมเลย

ถ้าไม่มีถึงซื้อหุ้นแม่ที่ดีๆไม่มี w
Sumotin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 6

leksmile เขียน:นั้นคือเป้าหมายแรกของผมเลย

ถ้าไม่มีถึงซื้อหุ้นแม่ที่ดีๆไม่มี w
พี่เล็กครับได้เข้า svi-w2 รอบนี้ด้วยเปล่าครับ  :lol:

ผมไม่ได้เข้า  :x
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
ลุงทีม

โพสต์ที่ 7

luv me luv my dog เช่นกันเจ้าครับ...แต่ไม่ได้มองแบบ vi เท่าไหร่  เพราะคิดว่าแค่คงไม่มี vi คนไหนบ้าพอที่จะถือจนเอาหุ้นมาแปลงแม่ ถ้าราคาไม่สมเหตุสมผลเพียงพอ...:shock:  :shock:  :shock:
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 8

ต้องคำนึงถึงเงื่อนไขต่างๆของ Warrant ด้วยนะครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 9

ผมเคยถือ mint อยู่จนออกวอร์นะครับ
แล้วพอวอร์เลิกร้อนแรงในช่วงแรก(มาเก็งขาดทุนกันเพลินเลย :lol: )
แล้วราคาวอร์+ราคาแปลงสูสีกับหุ้นแม่
ผมเลยขายแม่มาซื้อวอร์หมดเลย

แต่ตอนนี้เริ่มขายวอร์ไปแปลงกลับเป็นแม่แล้ว  :D

แต่ถ้าคิดจะซื้อแม่
แล้ววอร์ดันถูกกว่าก็ไม่ต้องคิดมากครับ
ซัดวอร์ไปเต็มๆดีกว่า แล้วค่อยมาแปลง
โพสต์โพสต์